Nuôi khuyên lửa

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi Chí Tình, 3/12/07.

1. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    Mình vừa đánh được 2 can khuyên lửa rất đẹp(1 trống một mái), hai bên hông có hai vệt đỏ rất đậm, moi đánh được 10 ngày mà con trống líu rất căng, nhung con mái có vẻ hơi yếu (lông xù). mình sợ con mái sẽ chết. Bạn nào có nuôi khuyên lửa, bày vẽ ch mình ít kinh nghiệm voi. Cảm ơn các bạn

2. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    khuyên nâu à ,10 hôm líu luôn hả hay chuyện gì mà khuyên nâu máu thế cơ à ghê đó nếu là khuyên nâu thì là hiện tượng lạ đó .có điều kiện chụp ảnh lên cho anh em coi với mở mang tầm mắt

3. nguyenvinhhien

nguyenvinhhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    K nâu ! tôi có 1 chú nuôi đcj 2 tuần mua trên bưởi để thử nghiệm vẫn chưa thấy hót hét gì ,tuy nhiên cũng vào cám rồi ,đành nuôi cho đẹp vậy và hy vọng ...Theo một số bài trên 4 room này nói thì K nâu chỉ sống đcj trong mùa đông, mùa hè thì tèo ngay nhưng tôi cứ thử xem sao.Có bác nào có kinh nghiệm thì phổ biến cho tôi học tập với .Thanks.

4. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Ặc sao lại chỉ nuôi đc mỗi mùa đông thôi!em ko tin đâu.em mới mua đc 1 chú mà.híc ko phải vậy chứ?

5. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    không phải đâu ở chỗ mình có người nuôi khuyên nâu đến 3-4 mùa mà có sao đâu.
    nhưng mình nghe nói khuyên nâu rất chậm líu và líu giọng không hay....

6. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    Khuyên lửa cũng líu căng

Các bác không tin a. Khuyên lửa nhà em mới có 13 ngày mà hót căng không khác gì tiếng chòe than cả. Cầm con mái đưa gần đến nó líu gió trong cổ liền, có lẽ đây là cặp khuyên lửa khác thường rồi phải không các bác. Có người đang hỏi mua đó, nhưng tui không bán đâu. Tui không biết làm sao để chụp và post ảnh nó lên cho các bác xem nhỉ.

7. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    chắc hót chuyện thui :d con khuyên đùi nâu em mua 30k ở HHT có 2 hôm hót liền