nuôi khuyên thay lông..........?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi 123 khido, 19/6/07.

1. 123 khido

123 khido Guest

các bác ơi, mấy hôm nay con khuyên của em cũng bắt đầu rớt lông........do chưa có nhiều kinh nghiệm về nuôi khuyên thay lông nên em còn gặp n` khó khăn, mong các bác chỉ giáo.............(cách nuôi dưỡng chăm sóc).thanks!!!!! :D

2. ban đang cho ăn cám j,muốn thay lông nhanh hơn bạn cho ăn cám nhạt hơn thì chú chim thay nhanh lám bạn à

3. phu765

phu765 New Member

Thích đã nhận:
    7
    Cho chim ăn trứng kiến, chim sẽ thay lông nhanh. Hằng ngày phải tắm cho chim, phơi nắng và vệ sinh lồng sạch sẽ thì chim mau thay lông

4. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Theo mình bạn cứ cho chim ăn theo chế độ mà bạn đang nuôi nha, nếu bạn thôi đổ thức ăn đột ngột chim sẽ ngưng rớt lông luôn đó. tắm chim thường xuyên nha bạn (1 ngày 1 lần) ok.

5. nhoccan_thamlam

nhoccan_thamlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    còn pác nào có cách nào khác không post lên đi em cũng đang có một em thay lông

6. dang khoa

dang khoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    ban cho chim ăn dưa hấu hoặc chuối thêm thi chim se thay lông nhanh hơn và trùm áo lồng lại chỉ chừa 1 khe nho thôi

7. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    chim càng tắm và ấp ủ áo lồng hơi ẩm 1 chút + che có chút ánh sáng cho chim ăn + hoa quả = chim thay lông nhanh