Nuôi lửa đẻ

Thảo luận trong 'Tổ chim Chích choè' bắt đầu bởi ngohoctri, 16/2/12.

1. ngohoctri

ngohoctri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    174
    em tính tận dụng cái tủ cây cao 1m3 dài 1m1 rộng 0.5m không biết có đươc không xin mấy bác chỉ dum2

2. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Không gian chừng này là được rồi. Tuy nhiên, nếu nuôi chim đẻ thì bạn phải để mặt đáy tiếp xúc trực tiếp với mặt đất, nếu không đủ điều kiện thì cũng nên trải 1 lớp đất lên bề mặt đáy. Khi cặp chim đã chịu nhau (không rượt đánh đá nhau) thì trong khẩu phần thức ăn bột nên pha thêm canxi va các khoáng chất thiết yếu, cung cấp mồi tươi đều đặn. Bạn nên làm một cái hốc cây (hay lấy trái dừa khô hoặc ống tre kha khá lớn) treo vào trong chuồng, tìm thêm một số cỏ khô mềm hay các tổ chim cũ quăng vào để chim làm tổ. Khi chim con nở ra bạn phải cung cấp đầy đủ B complex và canxi cho chim con theo 2 dạng. 1 là bạn bắt nó ra ngoài và cho uống 2 lần/tuần (nhỏ trực tiếp vào miệng), 2 là bạn phải bơm B complex và canxi vào mồi tươi và bỏ vảo để mẹ nó đút cho ăn (cách này phải làm cho khéo, đừng để thuốc dính ra bên ngoài con mồi nếu không con mẹ ngửi thấy mùi lạ là nó không đút đâu). Chúc bạn thành công.Thân chào.

changtrai_itnoi, GHT and ngohoctri like this.
  3. thanhxd

thanhxd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    với mình thì không gian ấy là hơi nhỏ bạn à.lớn hơn một chút nữa,phải nói là càng rộng càng tốt.năm nay mình nuôi một cặp lửa đẻ.thu hoạch được 10 em lửa non.nếu bạn thật sự muốn nuôi đẻ thì liên lạc với mình.mình sẻ chỉ một chút kn mình có cho.0933442464,mình là thành 34 tuổi ở mũi né phan thiết bình thuận.