NUÔI LỮA KHI CĂN LỮA

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi lethanhanbd, 3/7/08.

1. lethanhanbd

lethanhanbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Lúc lữa xong lông 1 đến 2,3 tháng tùy theo con có mùa hay trong nuôi lông chế độ ăn uống mỗi bạn hác nhau .Khi lữa bắt đầu chớm lữa thì lông bắt đầu mượt và khi tắm thấy lông ướt ít cũng lúc chúng cho chim phơi nắng tăng lên khi chim nhãy nắng ,đừng phơi nhiều chim bị sót nắng khó lấy lại phong độ lữa lắm .Đến khi thấy lữa căn lên tý thì ta tăng nắng lên có con chụi đến 1,2 giờ mà cũng đừng chủ quan phơi mà bỏ đi nhậu hay đi ngũ nhe bạn .Tấm chim đùng tấm nhiều quá làm chim khó lên lữa lám đó.Nuôi lữa cực lắm phải kg các bạn .Chúc bạn có chú lữa thật xuất sắt theo ý bạn mong muốn. Chào thân ái !

2. nguyễnanhkhoa

nguyễnanhkhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn nói vậy chứ con mình phơi nắng sao nó cũng hót như điên sao ko thấy nó xuống tùy theo từng người phơi nắng bạn à còn riêng mình thì phơi nắng khoảng 15 phút mỗi ngày như com bữa

3. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    bạn phơi nắng 15phút mỗi này bạn có thới gian buổi sáng còn mình thì ko có thời gian thì sau

4. nguyễnanhkhoa

Thích đã nhận:
    2
    hehe ở nhà mình cũng đâu rảnh đâu mõi buổi sáng mình ko rảnh nên mình nhờ ba hay mẹ mình phơi nắng giùm cho chim thôi

5. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    chào

bạn được ba mẹ cưng nên nhờ được còn mình thì ba mẹ còn đi làm nữa nên ko được như bạn buồn quá à, nên mình phơi nắng chim thất thường lắm, nên chim căng lửa hơi bị lâu

6. nguyễnanhkhoa

Thích đã nhận:
    2
    vậy à cái này gì đâu mà cưng chứ bạn thì mình nhờ ba mẹ thôi cũng có lúc ba mẹ mình cũng chưỡi mình