"Nuôi lửa", "nuôi lực" ở họa mi

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi theboylikefish, 7/11/10.

1. theboylikefish

theboylikefish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    204
    Mình có nghe nhiều người nói "nuôi lửa", "nuôi lực" ở chim họa mi mà không hiểu, mong anh em chỉ dẫn cho mình hiểu?

2. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Công Minh ơi vào chỉ dẫn em nó kìa .

3. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    Nuôi lực, hình như e có đọc đc 1 topic trên đây hay ở đâu đó. nói về việc nuôi họa Mi trong lồng rộng (giống lồng Sơn Ca) hoặc ở dưới đất, cho chim bay nhảy để tập thể lực, có đc sức khỏe để đá. còn nuôi lửa chắc là thúc mồi cho e nó thật căng lửa,hehe. E nói có j ko đúng mong a e bỏ qua cho và chỉnh sửa lại :D !

4. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    hehe chắc vậy quá
    cao thủ theboylikefish vs congminh hoài mà hỏi câu này, chắc là mồi bài đây :D

5. congminh

congminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,029
    Mình cũng mới nghe nuôi lực nuôi lửa chim họa mi, đúng là cao thủ cao thủ hehehe:laughing::laughing::laughing:

6. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    @Công Minh Ngủ: Nuôi lửa mà không biết hả cu, tôi đoán là nuôi trong bếp giống như ông, nuôi gần chỗ nấu ăn cho nó mau căng lửa?!?!? còn nuôi lực thì đơn giản, 3 - 4 giờ sáng chủ chim dậy vệ sinh cá nhân, uống ly cafe sữa + điếu thuốc Saigon, sau đó sỏ giày vào chạy bộ, tay xách theo cái lồng chim, vừa chạy vừa đánh đưa cái lồng sao đó, cái này tìm trên Aquabird có người chỉ rồi.

7. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Hịc bác vũ chém thế này chết anh em àh. BÁc cho xin ý kiến của bác đi cho anh em học hỏi.:D

8. chaudl

chaudl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    700
    Lảo này mới cướp của ai 2 con chào mào ở Đà lạt về HCM đấy Bỉm , mới alo cho a hỏi xe để chuyển về sài gòn làm sao cho ngon lành nè, chắc đang sướng nên chém gió đấy :D

KtsBim, congminh and toilavu like this.
  9. theboylikefish

Thích đã nhận:
    204
    Cao thủ như anh Công Minh mà không biết thì hậu bối như em sao biết được anh Vũ, vậy mà anh ấy gọi em là cao thủ. Em để dành cho anh Công Minh 1 con mà thứ 7 rồi ăn 1 trăm bịch ở Thiên Ân mất tiêu rồi, bây giờ anh Công Minh mà rủ chắc em chạy mất dép quá! hehehehhe

KtsBim thích bài này.
  10. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    @ChauDL: Chào Mào Cam Ly chính hiệu mới lấy đó cu ;) ăn xin nhưng đòi xôi gấc mà :D

---------- Post added at 06:03 PM ---------- Previous post was at 06:00 PM ----------

@Boylikekiss: anh thì nhà nghèo ba má đông, 100 bịch thì chịu thôi, nhưng 5 bịch thì cọp beo nào anh cũng chiều ;) chim Cu Minh chưa xong lông, hắn cũng đang thay lông em ạ, dzí nó quá nó xách Quạ ra đánh Mi thì bỏ mịa, hôm bữa qua nhà thấy hắn nuôi cả quạ nữa mới kinh chứ, chắc dùng Quạ luyện Mi :(

tieuhoami, KtsBim and theboylikefish like this.
  11. theboylikefish

Thích đã nhận:
    204
    Anh em mình mà đánh gì anh, đánh là phải đánh cao thủ chứ, anh em mình vô danh tiểu tốt mà. Em nuôi bậy bạ không à anh ơi, hên con chim nó chơi thôi! hihihihihi

tieuhoami and KtsBim like this.
  12. suhamvui

suhamvui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,089
    chém gió quá, các bác không tập trung chuyên môn đi

tieuhoami, Bùi Gia, Dũng-TD and 2 others like this.
  13. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Thật sự là mình không biết nuôi lực, cu Minh hắn biết nhưng hắn không nói biết sao bây giờ. Bác có thể xem bên dưới (bài "nước nuôi mi chọi của tolavu") để thấy tôi nuôi lực & nuôi lửa siêu cỡ nào :D

14. congminh

Thích đã nhận:
    1,029
    Thứ 7 và CN vừa rồi anh cũng đá ở Thiên Ân sao không thấy em , lạ nhỉ? chắc em đá trong mở hả em trai hahaha. 100 bịch thì chắc là Cọp Beo rồi.
    Có con nào đá bắt xác không cuối tuần lên Thiên Ân đá bắc xác về cho mấy nhóc cột giò thả chơi hehehe.

15. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    @Cu Minh: Ông mới xong lông mà căng dữ hả ;) vậy là cuối tuần này tôi mang theo cuộn dây cước hả,

* Huề là thả cả 2 con chim luôn nhe 2 thằng cu.

KtsBim and congminh like this.
  16. congminh

Thích đã nhận:
    1,029
    Em nó có chim đá 100 bịch thì tui theo không nổi nên rủ đá bắt xác thôi, mà đá xong chắc cũng có 1 con tàn phế về cột giò thả chơi thôi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:13 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:06 PM ----------
    Nghe nói Tú cầu Tre và Quang Răng sư phụ em nó có con Kền Kền nên mình chỉ nên đá bắt xác thôi hehehe.
    Cẩn thận củi lửa vẫn hơn hehehe

Hoanganhqy, tieuhoami and KtsBim like this.
  17. theboylikefish

Thích đã nhận:
    204
    Đá bắt xác thì chỉ có anh Công Minh nghỉ ra thôi. hihihihihi Vì anh Công Minh có sợ mất chim đâu vì con chim anh Minh cao thủ chỉ bằng sợi dây cước thôi à. Thứ 7 rồi em ngồi hàng trên có thấy anh đâu, hay anh trốn ở hẻm hốc nào rồi. Kêu 20 chục chẳng thấy anh, kêu 100 cũng không thấy anh lên tiếng, cao thủ gì ở hẻm không vậy? Còn chủ nhật em không có lên Thiên Ân, Chủ Nhật anh em ở cội nhà đá giao lưu với nhau thôi.

Last edited: 9/11/10
    HungNews-nt and KtsBim like this.
  18. congminh

Thích đã nhận:
    1,029
    Chim của anh như cọng dây cước thôi nhưng có thằng rủ đá mà anh chẳng thèm đá.
    Vì thằng đó vô danh tiểu tốt đá làm gì hehe.
    Chẳng ích lợi gì.

HungNews-nt and KtsBim like this.
  19. theboylikefish

Thích đã nhận:
    204
    Uhm. Em cũng nghỉ như anh Minh ấy, mấy thằng hay bi bô thường chẳng có gì, múa cho cố trên diễn đàn chứ ra ngoài chỉ là con số 0, gan chỉ bằng con ruồi. Nói thì hay, kêu đến cũng hùng hùng hổ hổ lắm đến nước cuối thì rút lui, bị người khác rủ đá thì hỏi "muốn đá chim hay đá người"?????? Nhiều cao thủ chơi trên diễn đàn nhưng đa số chỉ vô đọc bài, lâu lâu viết vài dòng chia sẻ vui với anh em. Hỏi đến đâu người ta trả lời đến đó, chỉ là chính xác, viết bài khiến người khác cảm thấy cuốn hút khi đọc, chứ có đâu nhiều "cao thủ" viết bài thì nham nham nhở nhở, đùa không ra đùa thật không ra thật. Hay ho gì. "Ếch ngồi đáy giếng" mà cứ ngỡ mình là "cái rốn của vũ trụ"

rongbiengl, minhpt, bvchung and 3 others like this.
  20. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Ứng với anh là hoàn toàn chính xác :D anh đố em thấy mặt anh ở Thiên Ân đó ;) thấy chim anh ở Thiên Ân thì coi như vô vọng luôn, vì anh đá dưới 5 bịch & chỉ đá ở Gò Vấp cho nó lành kakaaaaaa, ở Gò Vấp thấy nguy hiểm thì chạy qua Hóc Môn đá 1 chầu với cu Minh :D