nuôi NL và TL cùng nhau?????

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi hotung202, 19/10/07.

1. hotung202

hotung202 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    :confused: em dịnh 1 nuôi TL (mau` ngọc trai) va 1 NL cùng 1 bể có dược ko hả các bác.liệu chung no' co oánh nhau ko?xin các pác chỉ giáo cho em.cám ơn các pác lắm ah.

2. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Thường thì thanh long cũng hiền nên nuôi cùng với mấy loài cá cùng cỡ cũng ổn. Chỉ ngại lúc chúng to rồi thì rất hay choảng nhau khi cho chúng ăn :D

3. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    em cũng từng nui như thế...kết wả: đánh nhau um xùm.....ba em tiếc của nên thanh lí em ngân long luôn
    .muốn nui 2 rồng thì phải có hồ trên 1.8 m mà còn tùy tính nết của từng em
    lở bắt dc 2 em ngoan hiền thì ko sao còn bắt nhằm 2 em dân anh chị thì.........chúc anh may mắn

4. CAVAYXANHS

CAVAYXANHS Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    hi

bắt cùng 1 lúc đó bạn ,bạn nên mua 200g cá mồi để trong hồ để phân tán sự chú ý ,hoặc 1 đàn hồng kểt cũng đc . good luck:D

5. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn nên nuôi cùng 1 lúc( bắt vào bể cùng thời gian) và nên nuôi từ khi chúng còn bé sẽ tránh phần nào chiến tranh,tất nhiên là cũng phải có lúc bọn nó..nựng nhau chút chứ(ko thì mất vui)

6. hotung202

hotung202 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    hic hic.em sợ lắm....vì em TL của em to hơn NL.....chỉ sợ chúng nó "nựng" nhau wa' thì phí lăm các pác ạh...để em thư nuôi chung xem sao.....Cám ơn các pác nha'!!!!

7. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    má ơi, thanh long to = ngân long là dư sức triệt hạ đối thủ rồi huống jì thanh long to hơn ngân long..........
    ko có 1% HI VỌNG nào hết...........nhưng nếu anh dám thử nghiệm thì em vẫn ủng hộ.........vì trước giờ em thử mấy lần rồi mà đều phải thanh lí 1 em để tốt cho cả 2 em

8. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cứ thử nuôi xem thế nào nếu bạn có can đảm và quyết tâm.Nếu tình hình xấu đi ,bạn có thể tách ra hoặc bán 1 em đi cho rảnh.Thân!