nuôi rắn_có Pro ko

Thảo luận trong 'Thú Nuôi Khác' bắt đầu bởi kitchutchit, 19/4/08.

1. kitchutchit

kitchutchit Member

Thích đã nhận:
    0
    những năm học tung học cơ sở mình đã chìm đắm trong thú nuôi rắn.Gọi nuôi rắn cho oai vậy thôi chứ rắn mình nuôi toàn là rắn nước ý mà.nuôi bọn này cũng hay ho lắm đó.mà lại là hàng độc nữa chứ.hehehe.ặc ặc.

2. Amoro

Amoro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    bác nuôi lâu thế có đc lên lever chưa .. từ rắn nước,trăn .. giờ chơi hẳn rắn hổ mang .. đi làm về nó phì phì dương 2 mang đón mình thì hạnh phúc biết bao :D

3. THANH TOMMY

THANH TOMMY Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em sợ mấy con đó lắm.anh pót hình ảnh lên cho em chiêm ngưỡng với.Sợ nhưng vẫn ham.

4. kitchutchit

kitchutchit Member

Thích đã nhận:
    0
    bọn chúng đã đến một thế giới khác rồi còn gì nữa mà post.nhưng chăc chắn hè này mình sẽ lại tiếp tục hành hạ họ hàng nhà chúng nó.lần trước mẹ mình đã mất bao nhiêu ngày đêm phục kích,đánh úp mới tông khứ được cái lũ ấy đi.bây giờ đòi nuôi lại ko biết có được ko.
    mà cũng dễ hiểu thôi bạn cứ thử tưởng xem :cả nhà đang ăn cơm ngon lành tự dưng thấy một em rắn xổng chuồng từ đâu chui ra bò lổm ngổm giữa mâm.mọi người mặc ai nấy chạy,mặt cắt ko còn giọt máu.Lại còn hôm bác mình đến chơi hứng chí ngủ trên sàn nhà,nửa đêm tỉnh dậy rờ tay phải cái gì ướt nhớp nháp đã bị ngất xỉu tại trận.lần sau đến nhà mình bác luôn đề phòng như vào nhà gián điệp ý.hic hic
    Hôm trước ở chợ Đồng xuân có bán mấy em rắn ráo.mình muốn hỏi bè lũ rắn ráo có độc ko,có khả năng đưa mình về nơi cực lạc ko để mình còn rước cái của nợ đó về nhà.lúc đó mình sẽ post lên cho moi người xem nnha.hehe.ặc ặc

5. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Rắn ráo ko độc đâu bạn à nhưng mỗi tội nó cắn thì y như chó cắn,mình nghĩ bạn nên nuôi tiêm bứt đi,tiêm bứt ko độc lại hiền rất dễ nuôi.Còn muốn thứ dữ thì nuôi cạp nong,cạp nia,hổ đất,hổ dền,hổ hành....:rolleyes: Tùy ý bạn thôi. :devil:

6. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Mình đang giữ 1 con Chrysopelea ornata to bằng ngón cái rất đẹp, bạn nào ở khu vực sg cần nuôi thì mình tặng lại.

[IMGO]http://www.intenseherp.com/images/gallery/Chrysopelea_ornata_ornatissima.jpg[/IMGO]

Last edited: 21/4/08
  7. vqcuong

vqcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Đẹp quá, mình mà ở Sài gòn là đến xin rồi.............................................

8. leeboss2007

leeboss2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Wow đẹp quá - nó thuộc giống gì vậy bạn - Mình đang nghiên cứu cũng định nuôi thử mấy loại này - Lúc trước mình có nuôi Rắn nước - Vậy mình có thể tiếp nhận em Rắn ở đâu vậy bạn . Mình ở Bình thạnh ...thanks bạn nhiều lắm

9. kitchutchit

kitchutchit Member

Thích đã nhận:
    0
    sao ko có anh em nào ở Ha Nội à.Nếu mình nuôi rắn cạp nong cạp nia đã bẻ nanh thì nó cong khả năng đưa mình về tây thiên cực lạc ko.Có phải răng bọn rắn như răng sữa của trẻ con cứ gãy lại mọc lại ko.
    Mà tiêm bứt là con chi rứa.bạn có ảnh của nó ko post lên cho mình với.Kẻo mình mua nhầm thì xong một đời đấy nha.hehe.ặc ặc

10. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Móc đọc của rắn nếu bẻ đi rồi có thể mọc lại, ngay cả trong trường hợp chưa mọc kịp vẫn rất nguy hiểm, vì móc độc thông với tuyến nọc bên trong, khi bị cắn các cơ phần đầu co bóp để phóng thích nọc ra ngoài, nọc độc vẫn có thể theo các vết răng khác xâm nhập vào máu.

11. newsatans

newsatans Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ạc ạc
    em nghĩ các bác nên nuôi 1 em hổ mang chúa thì mới oai
    tuy ko to bàng hổ đất nhưng được cái khi phình mang trên đầu nó hiện ra hình mặt trang rát đẹp
    hiên đang có người bán 1 em 1 kg

12. newsatans

Thích đã nhận:
    0
    à wên chưa cảnh báo các bác là nếu có í định tậu 1 em thì phải làm chuồng cho chắt chắn và khi quan sát mấy em nhớ phải mang đồ kín, đeo mắt kiến nửa nhá vì rắng hổ là loài có khả rang phun độc trực tiếp :(

13. quangphucqp

quangphucqp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hic, nuôi "hàng khủng" í mà để bà con hàng xóm biết là có khi ra phường đấy :D
    Có rất nhiều loại rắn không độc, không nhất thiết phải nuôi mấy em này đâu :D Có khi trăn lại hay hơn :).

14. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    con đấy đẹp quá anh Lam ơi....nhưng nó táp có sao hông?Nhìn màu sắc nổi bật quá,chắc cũng dữ lắm

15. newsatans

Thích đã nhận:
    0
    rắn nào mà ko táp?
    có ai biết chỉ tui với
    tui tín nuôi 1 con cở nhỏ thôi 1-2 kg gì đó
    để dể bề thịt=))

16. timrgv

timrgv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    eo ơi , em sợ nhất là rắn rồi ,vậy mà các bạn nuôi đc , em xin bái phục !

17. tuanpham

tuanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Oh! Đẹp thật đóa, loài này tên tiếng Việt gọi là gì vậy anh? Có vẻ có độc nhỉ?

18. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    wow,con rắn quá đẹp.bạn aquamarie 001 ơi,muốn nuôi thứ dữ thì phải tính đến rắn hổ mang,rắn chuông là độc nhất,nó mà cắn 1 cái thì..........................................

19. huy123

huy123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con rắn của anh Lamvn nếu không lầm thì là con lục cườm, loại này có độc, nhưng nếu bẻ móc rồi thì không sao.

20. huy123

huy123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nuôi rắn nên làm chuồng cẩn thận vì tụi nó rất giỏi trong việc chui rúc trốn chạy. Mình từng bị sổng mất mấy con trong phòng, có con vài tháng sau tự nhiên thấy nó ở đâu chui ra, dù người nó gầy gấp đôi lúc trước nhưng vẫn sống khỏe mạnh. Vì vậy nên làm chuồng thật chắc chắn cẩn thận mới yên tâm được, kẻo mỗi lần nhìn thấy chuồng trống trơn thì cũng thót tim giống như mình. Mấy con không độc cắn cũng đau lắm đấy.
    Nuôi rắn nước thì không độc và rất thú vị nhưng khổ nỗi nó ăn kinh quá, mình nuôi có 4 con mà mua cá chép cho nó không xuể, chưa tìm được nguồn thức ăn khác thay thế nên đành phải dẹp luôn.
    Vài kinh nghiệm chia sẻ với các bạn muốn nuôi rắn.