nuôi tép trong ho bình thường chỉ rải sỏi

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi yeucaliathia, 14/8/08.

1. yeucaliathia

yeucaliathia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    mấy anh cho em hỏi với là nếu nuôi tép trong hồ chỉ rải sỏi thôi có đc không(tại em là hs nên ko có đủ tiền là cái bể TS):-S:-S và nếu nuôi tép như thế cần chuẩn bị ji vậy :confused::confused: cám ơn mấy anh chị nhìu :D:D:D trả lời em gấp nha tại mai em đi mua tép rùi B)

2. DuLong

DuLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn rải không thì nuôi cũng được nữa,nhưng đó là tép mồi nha.Còn muốn nuôi RC thì phải có rêu chứ bạn,và mua thêm phân nền nữa,trồng rêu thôi thì bạn cần ít phân thôi cũng được không sao.Một ít ý kiến cho bạn tham khảo hen.

yeucaliathia thích bài này.
  3. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Chỉ cần 1 nhúm java moss, 1 máy lọc nhỏ và rải nham thạch xuống nền là nuôi tép vô tư rồi....

4. cay+ca=thuysinh

cay+ca=thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    có anh Blue chỉ bảo nè, bạn cứ làm theo đi, riêng em có 1 k nghiệm nho nhỏ kể mấy a nghe, mình có 1 thao nước khoảng ~40 lít nước để ngoài trời chỉ lót đất TRIBAT rùi ghim cây trồng đại kô có cát sỏi gì hết (ươm cây mà) mình thường lấy nước hồ thủy sinh để thêm vào thao nước này, có 1 lần mình nhìn thấy có 1 con RC núp dưới lớp đất chạy ra hết hồn:eek: chắc là nó đã bị mình mút ra đây từ khi nào không biết, nhưng vẫn sống nhăn, môi trường ô nhiễm, nóng vậy mà nó vẫn sóng :D kô hiểu nổi :applause::applause::applause:B)

5. yeucaliathia

yeucaliathia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    anh cho em hỏi là đât TRIBAT là đât ji thế và mua ở đâu vậy :D:D

6. cay+ca=thuysinh

cay+ca=thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    đất Tribat là đất sạch có bổ sung dưỡng chất dùng để trồng cây của cty SaiGon Xanh, có bán tại các vườn kiểng và siêu thị coopmart Lý Thường Kiệt đóB)