Nuôi yến phụng vs 1 số chim nhỏ khác

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi htc, 29/7/13.

1. htc

htc Member

Thích đã nhận:
    2
    anh em diễn đàn cho mh hỏi cái lồng kẽm 1,2*50*50 mà bán ngoài tiệm chim, thì mh muôi đc mấy cặp yến phụng vs chim bạc má, mh tinh nuôi mà chưa có kinh nghiệm, nhờ anh em tư vấn dùm, thanks

doan.thuan thích bài này.
  2. budgies

budgies Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    kích thước cỡ này thì bạn nuôi cỡ 3,4 đôi yến phụng là phù hợp rồi, nhớ gắn thêm tổ đẻ treo cao là ok bạc má theo mình thì nên nuôi riêng hay hơn bạn à,

doan.thuan thích bài này.
  3. doan.thuan

doan.thuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    mình cũng có dự tính giống bạn này, mà k bik thiết kế sao thui, lồng đó bạn mua nhiu, mình mua 160k, bữa dc bớt còn 150k, mua ở chị Đào

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:42 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:40 PM ----------

à mọi người cho mình hỏi yến phụng manh manh sắc nhật này nọ khác nhau hả ? sao mình thấy mơ hồ wa :D

4. budgies

budgies Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    khác hoàn toàn chứ sao bạn, có gì google để bik rõ hơn, chào .....................................

5. chimtri

chimtri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    3 đôi yến phụng là hợp lý..............................................

6. lduclinh-nt

lduclinh-nt Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn nên nuôi 2 cặp bạc má hay yến phụng là vừa ...vì chim cần 1 khoảng không gian tương đói rộng rãi để bay nhảy ,chuyền cành ,có như vậy chim mới khỏe mạnh ,cỏ lực mới sinh sản tốt .Ngoài ra ,tổ đẻ cần phai treo cao hon cần đậu 1 chút ,máng ăn ,nước uống nên để 2 phía đối nhau , tạo điều kiện cho chim hoặc động...vì thế mà chim năng nộng lên.

7. vusoftsoil

vusoftsoil Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Chào bạn!
    Theo mình thì kích thước chuồng 1200*500*500 (đơn vị mm) bạn nên ngăn đôi ra (loại này có ngăn chia đôi) và nuôi khoảng 02 cặp chim là vừa. Năm ngoái mình có làm một cái chuồng lớn và nuôi khoảng 30 cặp yến phụng, sau khoảng 04 tháng mình phải thanh lý vì: chúng giành ổ và đánh nhau cả ngày (đặc biệt là những chú chim yến phụng trống).
    Thân ái!
    ĐÀO NGUYÊN VŨ