Ở đây có ai nuôi Bọ cánh cứng hem?

Thảo luận trong 'Thú Nuôi Khác' bắt đầu bởi mabumap, 27/2/14.

1. mabumap

mabumap Member

Thích đã nhận:
    3
    Hiện tại mình đang nuôi một số Bọ cánh cứng, đây là loài côn trùng đẹp thứ 2 sau bướm trong tự nhiên. Chúng có các cặp sừng rất hổ báo và rất dễ nuôi. Bọ cánh cứng ko phải là bọ hung nhé. Bọ cánh cứng ăn trái cây và sống rất sạch trên cây.

Bọ cánh cứng được nuôi làm thú cưng ở nhiều nước trên thế giới mà sao ở VN khó tìm dc ai cùng sở thích quá. Bên Thái Lan họ cũng nuôi nhiều lắm, dùng để húc nhau. Có hẳn một giải đấu dành cho Bọ cánh cứng nữa.

Ai thích thì tham gia nuôi và giao lưu với mình. Tài liệu nghiên cứu và hỏi đáp thì thấy có 4rum chuyên về bọ cánh cứng nè http://bocanhcung.vn

sachdo thích bài này.
  2. sachdo

sachdo Member

Thích đã nhận:
    6
    mấy con bọ này nhìn hầm hố quá, làm mh nhớ đến con heralit (hay j đó :p ) trong truyện/phim hoạt hình pokemon hồi còn nhỏ hay xem :)
    xem bọn này oánh nhau cũng thích, tiếc là vn chưa chuộng lắm, chắc là ám ảnh bởi mấy con bọ hung cùng loài :p
    dù sao cũng cám ơn bạn đã chia sẻ và giới thiệu một trang web hay :)

3. mabumap

mabumap Member

Thích đã nhận:
    3
    mình biết bạn định nói tới con gì rồi, đó là bọ cánh cứng sừng chữ Y đó, tên khoa học của nó là Trypoxylus dichotomus. Thuộc loài hiếm có đó bạn, khó bắt dc ngoài tự nhiên