Ở Huế dợt khuyên chổ nào vậy?

Thảo luận trong 'Quán Cafe Khuyên' bắt đầu bởi liu'dai, 5/9/07.

1. liu'dai

liu'dai Active Member

Thích đã nhận:
    198
    Chào các bác.Hiện em đang nuôi sáu chú khuyên, có một chú đã líu:laughing: , năm chú chưa:crying: .
    Em ở Huế, có bác nào nuôi nhiều nhiều chỉ giáo giúp em.
    Nhân tiện cho em hỏi chổ nào ở huế dợt khuyên vậy?Mà em chỉ nghỉ thứ bảy và chủ nhật thôi, ko biết có chổ nào không?[-(
    Còn nữa, bác nào biết nơi nào bán cám khuyên ngon và ổn định chỉ giúp em luôn.Cám ơn nhiều.

2. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    Ở Huế thường dợt khuyên ở quán Lan Viên ở đường Đặng Dung phía gần đường Đoàn Thị Điểm.
    Bạn có thời gian thì nên tự làm bột cho chim ăn đừng nên mua bột chim ở quán vì: Mình chẳng biết trong bột có những thành phần gì liều lượng ra sao, mới làm hay làm lâu rồi. Cách làm bột chắc bạn cũng biết rồi. Bạn tên gì vậy nhà ở đâu có điều kiện mình giao lưu.

3. tuanminh

tuanminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hiện đang dợt chim tại quán cofe LAN VIÊN đường ĐẶNG DUNG vào thứ 7 hay chủ nhật

4. liu'dai

liu'dai Active Member

Thích đã nhận:
    198
    Cám ơn bác Bird.Bluesky.
    Mình biết là mua bột cho các chú khuyên là ko tốt, nhưng mà làm thì mình cũng không có nhiều thời gian.:-S .hic hic
    Mấy chú khuyên của mình đang ăn bột mình mua ở quầy chim ở đường Đào Duy Anh, mà mình có cảm giác bột đó ko được tốt.Giờ chỉ co một chú líu thôi.
    Bác có nuôi nhiều khuyên ko?
    Có lẽ thứ bảy này mình vào Lang Viên thử xem sao.

5. liu'dai

liu'dai Active Member

Thích đã nhận:
    198
    Các bác ơi, Ở Huế có clb ABV ko vậy? Có nên làm một nhóm chơi chim cảnh để lâu lâu làm một cái off cho vui không nhỉ.
    Có bác nào đứng ra làm chủ xị đi, em ủng hộ cả hai tay:applause:
    Thấy mấy bác ở mấy tỉnh khác làm mấy cái phóng sự đi bãy chim mà phát thèm:crying:
    Hi vọng phong trào ở Huế của mình ngày càng lên.:laughing:

6. hotanthanhvn

hotanthanhvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    863
    Một ý kiến rất hay,mình ủng hộ ý kiến này và nếu như có thành lập thì mình sẽ là người đi tiên phong(chủ xị,chủ mồi).Mình cũng có ý tưởng này từ lâu nhưng chưa có dịp đề cặp,nếu anh em nào tham gia thì hãy đăng kí tại đây ngay bây giờ đi nhé.Mình cũng đang hi vọng ở Huế sớm có những cuộc thi chim đặc biệt là chim vành khuyên để không hổ danh vùng đất có nhiều chim vành khuyên hay.
    Sau đây tôi xin mở đầu mục đăng kí thành viên câu lạc bộ chim cảnh ở Huế
    Tên tôi là Hồ Tấn Thành 25 tuổi
    Địa chỉ: Thủy Vân-Hương Thủy-Huế
    Điện thoại liên lạc:054 855913 di động 0909093721
    Hiện tôi đang nuôi 15 vành khuyên,3 chào mào,2 chòe than và 1 cu gáy.

7. liu'dai

liu'dai Active Member

Thích đã nhận:
    198
    Cho mình tham gia với nhé
    Mình tên Đặng Trần Hữu Hiếu, 26 tuổi, ở đường Đào Duy Anh, Huế.
    dt 0905605356
    hiện tại mình nuôi 6 chú khuyên:laughing: , sắp mua thêm một chú(đầu đen, nhưng không biết co mua được kô:crying: )
    2 em sơn ca một mùa, mà chỉ mới có 1 em nổi:laughing: , em còn lại có lẽ tịt ngòi rồi.
    4 chú yến hót
    1 em chào mào
    Hi vọng có nhiều người hưởng ứng.
    Mà anh Thành đưa chủ đề này ra thành một topic mới đi để anh em dễ theo dõi:applause: :applause: :applause: