Ống kích chim gáy

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho Cu gáy' bắt đầu bởi Laolaota, 5/10/12.

1. Laolaota

Laolaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    Nhờ các bác chỉ dạy lam ống kích

E đọc trên dđ thấy các bác có nói đến ống kích chim cu khi đi gác chim vậy các bác có ai biết làm không chỉ dùm e với chỗ e đi gác chỉ treo mồi lên rồi ngồi đợi mồi gáy thôi chứ nếu mồi không gáy thì chịu không biết làm thế nào cả đành nhờ ae trên diễn đàn chỉ dạy có hình càng tốt cảm ơn các bác trước hehe

minhtrithanhtra and hungvcb like this.
  2. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Tập bụm tay thổi cho nhanh gọn lẹ đi bạn. Làm ống thổi cũng đơn giản thôi, nhưng so ra chẳng bằng dùng tay.

3. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    cụ ơi có bữa dở giời, phải phùng mang trợn mắt gần chết, cu đây chẳng thấy chỉ mỏi mồm quá ha ha

4. thobau

thobau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,494
    Mua con cu Trung Quốc đi cụ, kích kiếc chi cho mệt!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

hungvcb, cucuom and gaccu like this.
  5. Laolaota

Thích đã nhận:
    215
    chỗ e làm gì có cu trung quốc hả bác còn chụm tay thổi thì có đến đứt hơi có khi mồi chả hé răng ấy chứ bác làm ống kích đỡ tốn hơi hơn bác à

minhtrithanhtra, hungvcb and cucuom like this.
  6. traidatnghe

traidatnghe Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,152
    mua chiếc loa làm bài cu gáy lúc nào đi mở lên kích khỏi thổi tốn hơi

minhtrithanhtra, hungvcb and cucuom like this.
  7. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    Thổi mãi mồi không gáy, ông chủ lăn đùng ra, mắt mũi trợn ngược. Sắm cái máy thôi các bác ạ!, kèo nào cũng gáy, mau sào.

8. Laolaota

Thích đã nhận:
    215
    ý bác hay đấy sắm cái loa ghi âm tiếng cu gáy vào khỏi phải thổi đỡ mệt cảm ơn bác nha

9. ductoan

ductoan Active Member

Thích đã nhận:
    13
    bác làm cái diẹn thoại còi còi ấy rồi ghi nhạc chờ vào khi nào đi bẫy để gần con mồi rồi bấm oke là có nhạc ngay hhihi

minhtrithanhtra and hungvcb like this.
  10. phuongvando

phuongvando Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,290
    hiện nay ae mang chim đi đánh một số người phụ thuộc vào phụ kiện máy phát . nó làm mất đi tính kiên nhẫn của nghề chơi và vô tình làm mất đi giá trị của mồi . theo tôi bạn nên tập nó bằng tiếng huých sáo . và tiếng vổ tay chứ cứ hở ra là sài máy móc mồi sẽ nạnh vào máy sẽ rất nặng kèo . sai biểu phải đúng cách thì mới sài lâu dc .

11. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    đây chính là những chiêu mà sư phụ em chỉ, tiếng vỗ tay nhanh cũng giống như tiếng con cu bổi đập cánh thả diều vậy đó con cu mồi khi nghe thấy tiếng đó rất chi là phấn khích

12. Laolaota

Thích đã nhận:
    215
    cho e hỏi thế nếu tập như bạn nói thì mất khoảng bao nhiêu lâu và tập như thế nào là hợp lý

minhtrithanhtra, hungvcb and bdbird like this.
  13. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322

cũng không có gì khó lắm Bác à, giống như mấy Bác búng tay cho con mồi của mình gù vậy đó Bác, ở nhà mỗi khi Bác chọc nó gù thay vì Bác búng tay thì Bác vỗ tay ( chụm 4 ngón tay và vỗ vào phần lòng bàn tay chỗ gần cổ tay của tay còn lại đó Bác, tốc độ nhanh dần) vài lần là tụi nó quen thui à

14. takuku

takuku Well-Known Member

Thích đã nhận:
    803
    dùng máy kích một thời gian thì mồi có thói quen khi ra rừng mà không nghe tiếng bổi hay tiếng máy kích thì nó không gáy.bác CỨ TỪ TỪ như bác cu đất nói thì mồi sẽ quen dần và treo đâu gáy đó.DỤC TỐC BẤT ĐẠT.chúc bác sớm có được chú mồi hay.THÂN

15. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    Ui, vụ chim mồi mà búng tay để nó gù có được không vậy bác ? Không khéo nó thành cu khách à nhen. Proton thì xưa giờ chưa ...dám dùng chiêu này và không cho ai chọc con mồi để nó gù. Ra rừng vỗ tay tựa tiếng chim vỗ cánh thì có.

hungvcb, cugayquangtri and tronggiap like this.
  16. trangbangboy

trangbangboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,733
    Riêng chỗ em thì khi nào con bổi gù người mới được cho là đã nổi. Khi đó mới bắt đầu tập mồi bác ạ. Có thể mỗi vùng một phong cách.

17. tronggiap

tronggiap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,146
    Tùy theo từng con thôi Cụ Nhã, Cụ TON ơi, có những con thành mồi già, tuổi lồng 6, 7 năm mà không thục người, thậm chí nhìn thấy người còn nhảy tưng tưng, nhưng khi đi gác, treo lên là làm tới luôn, Tôi đã cầm 1 con mồi như vậy rồi, nó đang làm ngon lành trên cây, nhìn thấy bản mặt thằng chủ xách sào ra là nhảy tung lồng, nhảy đến khi nào trùm áo xong thì thôi.

18. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    quả này thật nà đau đầu nhà chức trách thật, thú thật nhiều khi ra rừng gáy ào ào, đến lúc cần gáy thì nó lại im tức bỏ mịa, lúc ấy ta là tìm cách dùng chiêu để nó gáy tiếp : có thể kích, có thể bụm tay thổi, hoặc là vân vân và vân vân.............. uý dào tao điên lên vặt cổ mày bây giờ ( nóng quá ) nhưng chẳng dám là he he

19. phuongvando

phuongvando Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,290
    côi chừng anh đánh gần cây bồ cắt đâu chổ đó còn hơi bồ cắt nếu gặp trường hợp trên anh thử chuyển sang góc khác coi sao.

cucunghia, hungvcb and cugayquangtri like this.
  20. cugayquangtri

cugayquangtri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    570
    He he...Nhà em gặp trường hợp như bác hungvcb mãi....Cứ ra đến bãi đánh thì lúi húi chọn nhánh thế rồi treo mồi lên cho nhanh. Teo xong là thằng chủ xách dép chạy kiếm chổ núp mà không chú ý mấy con bồ cắt đang lượn lờ trên đầu...Vào yên vị trong lùm cây còn mở máy kích rầm rầm...con mồi im lặng nép mình..run như cầy sấy....Ngồi trong lùm cây đợi mãi không thấy mồi gáy tức nổ đom đóm mắt...chửi...máy cứ im như vậy chút nữa tao bóp cổ mày...ngồi chán ra đưa lụp xuống mới thấy bồ cắt....tội nghiệp em nó...Lúc đó chỉ biết vỗ vỗ vào lụp an ủi mồi... thôi mày cứ bóp cổ tao đi...mày cứ bóp gì đó của tao cũng được...oan mày quá...