Ốc mít,xanh tím,hút mật

Thảo luận trong 'Dành riêng cho: Lĩnh vực chim cảnh' bắt đầu bởi hoiquangamethu, 12/1/15.

1. hoiquangamethu

hoiquangamethu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    212
    Ốc mít trống trưởng thành 70k/e,trống tơ 130k/e,mái tính chung tơ già 40k/e.
    Xanh tím trống trưởng thành 140k/e,trống tơ 190k/e,mái 100k/e
    Hút mật tía ô hay còn gọi là 5 màu,lưng xanh bụng vàng ức tía ô trống trưởng thành 80k/e,tơ 120k/e,mái 50k/e
    Hút mật họng nâu hay còn gọi là chim quyên,lấy màu sắc của xanh tím bôi lợt đi 20 phần trăm là ra màu sắc của em nó,kích thước thì to hơn xanh tím 20 phần trăm.trống trưởng thành 70k/e,tơ 100k/e
    Tất cả đều đã ăn chuối mạnh tỷ lệ sống là 99 phần trăm,đã đc nuôi ít nhất 7 ngày.E nào chịu ko nổi thì đã quy tiên trong 3 ngày đầu hết rồi nên các bạn yên tâm chuyện sống chết.Ko ai đi bán chim ốm yếu cho khách trừ mấy cha bán dạo
    Các bạn có thể đến nhà mình bắt chim cho yên tâm,hoặc mình có thể mang đến nếu đã từng bắt của mình trước đây
    Nói thêm về em hút mật,tía ô có tiếng hót vang và rất hay tuy thân hình chỉ to hơn ốc mít chút ít nhưng mức độ hung hăng chẳng kém.Đang hót mà có thằng nào chen vô là nó rít nghe phê và tê lắm.Bẫy thì mau ăn vì nó hung quá đâm ra ngu:laughing:.Nhất là mấy em mái,tò mò thì đỉnh,lụp của đồng loại thì ko nhảy cứ nhảy lụp của con ốc mít.Nhiều khi lụp ốc mít mồi bị cả 2 thằng mái nó nhảy sụp hết kêu éc éc,sau đó 2 3 thằng ốc mít bổi bay vào đá mồi mà tức:-S
    Hút mật họng nâu thì to con hơn,màu sắc đẹp hơn,giọng rít cũng ok.Mắt có màu đỏ máu,mặt thằng này dữ dằng ko tả đc,đấu đá cũng chả thua chị thua em.Nhưng loại này rất khó bẫy đc chim mái,nếu có mái thì là mái non ngu ngơ.Mái già nó khôn khỏi biết,có bẫy đc về cũng tuyệt thực.

2. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Địa chỉ ở đâu vậy chủ topic ơi? Nghe tả mà lại máu máu rồi!

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:04 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:01 PM ----------

Nếu được thì cho mấy cái ảnh của các em nó nhé! :applause::applause::applause:

3. dat_casper

dat_casper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    có tính phí ship ra HN ko xanh tím đó .vẩn chuyển chim chết bên nào chịu , xanh tím có loại ăn cám tốt chưa bạn

4. hoiquangamethu

hoiquangamethu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    212
    ship đi xa thì mình ko thể,nếu mình có ship thì chim chết mình chịu,từ nam ra bắc mà ko tính phí thì buôn bán làm cái gì hả bạn,mở cửa lồng ra 5 phút có phải lời hơn ko ^-^
    mình quên để lại thông tin liên lạc 01215883137 bình dương,hiện giờ còn ốc mít bổi 70k/1 ăn chuối đc hơn 20 ngày,hút mật họng nâu bổi và chuyền lỡ 2 tháng lồng đã vào cám chiến của chào mào,ăn nguyên hạt khô ko cần xay mịn.thích hợp luyện lên mồi.
    hình thì xin nợ mình ko rành up,google giúp mình

5. garungviet

garungviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    bạn ở Bình Dương huyện nào zậy ? cũng thik óc mít với hút mật