Ốc sên, trị như thế nào?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi Dragonking, 23/3/08.

1. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    Hồ của mình xuất hiện rất nhiều ốc sên, bọn chúng rất nhỏ, đã tàn phá gần hết rong trong hồ lọc của mình rồi :sick:, mình đã thả 1 con khoang cổ & 1 con sao biển vào nhưng ko biết tụi nó có xực ốc sên ko :(, bro nào có cách trị tụi ốc sên này thì cho mình biết nhé, ko thì tiêu hết đám rong của mình~X(

2. sanho

sanho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    khoang cổ không có tác dụng đâu. bạn nên thả đào hoặc chim xanh thì tốt hơn.

3. bluedolphin258

bluedolphin258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bỏ chim xanh và đào dzô thì chít san hô hết, tụi nó phá rong còn hơn ốc sên nữa, mún bắt hết tụi ốc sên chỉ có thể bằg pp thủ côg thôy,...có nghĩ là bắt bằg tay ngoài ra hết thuốc chữa, còn níu thả chim xanh hay đào thì sau khi diệt ốc sên thì fải chịu khó update san hô lại và bắt 2 loại đó ra còn k thì tan xác hồ san hô.

4. sanho

sanho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Ốc sên thường hay lẫn trốn bằng cách lủi vào các hóc đá, nấp dưới cát sỏi. làm sao bắt cho hết.

5. cangua

cangua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    sên biển cũng đẹp vậy bạn , sao lai bắt đi , nếu hồ bạn nhiêu thì bạn thả 1 con mau tiên , hay chim Xanh vào , tụi nó sơi sên tốt lắm đấy,

6. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    đây là ốc sên chứ ko phải con sên biển màu xanh đò gì đâu mà đẹp cangua ơi, mình nghĩ là nó theo đá sống vào hồ! nếu bỏ chim xanh vào thì tiêu đám san hô hết làm sao?