Offline Hà Nội đê !

Thảo luận trong 'Cu gáy cafe' bắt đầu bởi hoctro_mechim, 18/11/08.

1. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Up mãi mới được, cuối cùng pót lên thì mạng lại bị lỗi, chán thế không biết ! ~X(. Thôi do mới học cách up hình của bác Nguyên với bác Nam nên em cũng mạo muội up thử vài cái. Có gì sai các bác sửa dùm em nhớ ! :D
    Sân bay quốc tế Nội Bài.
    Sau nhiều cuộc điện thoại thì phát hiện bác Nam ở đây, Hồng Hạc quán ! :D
    Chúc mừng gặp mặt, chúc mừng món mới cái nào ! =P~
    Ô hay, có kêu thêm gì đâu sao giờ nhiều mồi thế nhỉ ! ? :-S
    Chưa say nhưng cũng hơi quay quay rồi, anh em mình rút quân thôi. :D
    Hì hì, còn nhiều tấm nữa mà để coi em up có thành công không đã, có gì mai em lại pót tiếp các bác nhé ! :D.

1 person likes this.
  2. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Hìhì, lâu nay cứ nghĩ là up hình khó lắm chứ như bác Nguyên nói đúng là dễ như ăn kẹo thật, up cái được luôn. Hehe. Tiện thể các bác cho em làm mấy quả nữa cho quen tay nhá !
    Đặc sản của quán Hồng Hạc Tửu có thể kể đến là trái sung muối chua cay mặn ngọt ( cái này rất ngon đấy ạ. ), ếch chiên giòn, ghêu hấp sả...mấy thứ này trới lạnh mà nhắm với rượu thì thất là...tặc tặc..Bàn của em bốn người, bác Locabc nhà mình, cùng hai người bạn của bác Locabc. Hihi.
    Hìhì, cụng với Mod cái nào !
    Mừng ngày họp mặt, mừng món mới..dzô cái !!!
    Còn đây là phó nhòm bất đắc dĩ, tuy kinh nghiệm chưa có nhưng chụp hình rất đẹp ( mà người cũng đẹp lun. Hehe )
    Sau khi rút khỏi Hồng Hạc quán, anh em lại kéo nhau ra bờ hồ vừa hóng gió vừa làm cốc cà phê. Hihi.
    Ô hay, đang uống rượu ngon tự dưng kêu uống nước cam làm sao mà uống ?
    Chắc phải về thôi không vợ lại cho ngủ ở ngoài thì khổ !!! Hehe.
    Đây mới là phần hai thôi, các bác đón xem phần ba nhé : Thăm nhà bác Loc abc. Hehe.

Last edited by a moderator: 19/11/08
  3. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Xin giới thiệu với các bác tập ba và cũng là tập cuối đấy ạ. Hihi. Sau một hồi tìm nhà, phải vất vả vượt qua 1 biển người đẹp (nhà bác ấy ở cạnh mấy trường đại học nên rất đông các em sinh viên:D), em đã tìm thấy nhà bác Locabc. Nó đây các bác ạ, căn nhà thấp thấp ở giữa có giàn nho đấy !
    Việc đầu tiên là phải tham quan chim chóc cái đã !Và đây là em mồi già, giờ đã về hưu rồi nhưng cũng còn sung lắm. Hihi
    Còn đây là em mồi cũng...hơi.. hơi già, năm nay mới 12 tuổi vẫn còn chơi tốt. Em này thì không có triển vọng làm diễn viên điện ảnh vì khi chụp hình còn e thẹn lắm. Hehe.
    Đây là cặp lồng đầu rồng của bác Phong nhà mình, lồng gì mà xấu thế không biết. Hihi
    Đây là giàn chim bổi của bác Nam, chủ yếu là bổi lỡ thôi. Theo em thấy thì không con nào được cả, tòan là chim dị tật thôi, thế mà không hiểu sao bác Nam nhà mình cứ để nuôi mà còn nuôi lồng đẹp nữa chứ. Hehe. Đầu tiên là một em mắt lé từ Thanh Hóa lên đây lập nghiệp !
    Hồi nãy còn tập nữa mà em lại quên mất, các bác đón xem tập bốn nhé. Tập này cũng hấp dẫn lắm đấy, giao lưu với bác mecugay ! Hihi.

Last edited by a moderator: 19/11/08
  4. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Và em xin giới thiệu tập bốn ngay bây giờ đây ạ. Vài em chim bổi tiếp theo, từ trái qua là một em sở hữu một bộ lông rất ư là lộn xộn ( cánh gì đã lông đen còn chen thêm một chùm lông trằng nữa chứ ) em này quê Hà Nội luôn, thứ hai là em mắt lé lòi ( tập 3 em có giới thiệu rồi ), em cuối là em mỏ vừa đen mà còn lại hơi hồng mới chết chứ ( chả ra làm sao cả !! ), em này hình như nhà cũng ở hà Nội luôn. Hehe.
    Còn đây là phần hay nhất tập 4 đây ạ, vừa xin phép bác Nam về thì gặp được bác mecugay. Nhưng do thời gian có hạn nên không em phải xin phép về trước chứ không là em được mục sở thị bộ sưu tập lồng và chim của bác ấy rồi, tiếc lắm nhưnn đành hẹn bác ấy lần sau vậy. Trước khi về em cũng chụp được vài tấm hình của có dính bác ấy đây ạ ! Hehe( Vì lý do kỹ thuật nên em chỉ mạn phép up hình em chụp chung thôi, còn chân dung thì em xin giữ làm kỷ niệm )
    Tiện thể các bác xem giúp bác ấy con này, con này thì em không biết có dị tật gì không nữa. Hehe.
    Con bổi này cũng là phần kết thúc đấy ạ, chắc ai là bác Mecugay thì mọi người ko cần em nói đâu nhỉ ! Chuyến đi của em đã thành công tốt đẹp, cám ơn bác Nam, bác Cường ( mecugay ), bác Giang, bác Quyến..và mọi người đã giúp em thực hiện chương trình này. Hihi. Chúc các bác và gia đình thật nhiều sức khỏe và nhiều niềm vui, chúc diễn đàn ngày càng phát triển ! Hy vọng là sẽ lại gặp mọi người trong những chuyến đi lần sau.
    Trân trọng,

5. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    À quên nữa, em có hai câu thơ này của bác Cường muốn chia sẻ với mọi người đây ạ :
    " Chim khôn khôn cả cái lông
    Đẹp cả cái lồng mà thằng xách cũng phải khôn ! "
    Chúc mọi người vui,

6. Ong lai do

Ong lai do Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Cám ơn Bảo đã chia sẻ những hình ảnh đẹp về phong cảnh, con người và chim gáy ở HN.
    Chuyến công du thành công ghê :applause:
    Bộ sưu tập chim tật nguyền hoành tráng quá. =P~.

7. Papa

Papa Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,119
    Bác này toàn chim độc không biết sưu tầm ở đâu thế chỉ cho em với

8. huycdn

huycdn Active Member

Thích đã nhận:
    78
    hoctro_mechim đi 1 chuyến mà được gặp gỡ toàn đại cao thủ làng chim gáy đất kinh thành thật là mở rộng được tầm mắt quá...nhỉ.=P~=P~=P~.không biết có mang được em gáy đất Bắc nào vào Nam không???Cảm ơn bác những tấm hình và những lời bình rất hay...

9. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Mấy chú mồi của Bác Nam đẹp qúa, đúng là đẳng cấp mod diễn đàn chim cảnh có khác chim của bác và bác NamNhi toàn hàng khủng.

10. Huanpham

Huanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,744
    Chẹp chẹp Nhìn Em bổi này mà thèm quá =P~=P~=P~.
    Hàng này dù có di tật hay không cũng là cực hiếm đây.
    Con này của ai vậy mấy Bác?

11. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    to bác huy, đi lần này em chỉ mang được mấy cái lồng và một số giỏ đựng lúa của bác Nam gủi tặng cho anh em miền nam về thôi chứ chim thì chưa mang về được vì mấy chị an ninh sân bay " xét chim " ghê lắm :D. Nhưng chắc chắn là lần sau em sẽ cố gắng kiếm một em gáy quốc tịch Hà Nội để bổ sung vào bộ sưu tập nhỏ của mình. =P~. Chào bác,

12. AIR GUN

AIR GUN Hội cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    2,354
    Trời! Người đẹp, chim cũng đẹp, nhà cũng đẹp nữa chứ..........! Không biết bao giờ mới được như bác ấy nhỉ :confused::crying::crying::crying:.

13. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Nhà ở nhờ bố mẹ đó chứ đã có nhà riêng đâu mà khen hở bác arigun:(( Mong có góc nhỏ cắm dùi mã vẫn chưa có điều kiện bác ơi

14. phongdongthap

phongdongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    475
    Trước tiên xin chân thành cảm ơn Bác Lộc abc đã mua dùm em 2 cái lồng quả đào thật đẹp, cảm ơn Bác, khi nào có dịp em xin hậu tạ Bác sau. Còn bây giờ thì xin gởi lời cảm ơn chân thành đến Bảo- họctromechim đã đi công tác mà không quên, không sợ cực khổ, không sợ mấy cô kiểm soát vé máy bay, "kiểm soát luôn chim...có mang theo trong lồng không?!".Hi..hi!! đã mang về dùm anh, hôm nào anh sẽ hậu tạ cho em một chầu nhé.