Offline khai thác lũa, cây thủy sinh

Thảo luận trong 'Lũa - Đá - Decor' bắt đầu bởi hathaibinh, 7/11/06.

1. hathaibinh

hathaibinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    kệ ...em bị hỏi hoài mà. cũng chẳng sao cả, còn hơn chăm chăm vào thứ khác. Thấy hai bạn trẻ zQ. và haidang đam mê như thế máu hâm lại nổi lên nữa rồi. Hôm qua mới nằm suy tính lần off tới rủ các bác làm một bữa sưu tầm cây cỏ. hổng biết ý kiến này có hâm quá thể không.:laughing: được cây nào hay không cũng không quan trọng nhưng thực tế như thế em nghĩ vui hơn nhiều.theo như bác sonq4 nói thì đằng nào cũng trót đam mê.:D các bác cho ý kiến nhé.:)

Tách từ bài "Một khúc lũa zQ. vừa tìm được".
    admin.

2. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    @HTB: hehe, anh cũng đâu có ngán, quân ta đông wá mà...xã hội cũng phải wan tâm chăm sóc thôi...lần off tới đề nghị chú làm chủ xị, lên cái list địa điểm khai thác 'hàng' nhe...pacon có ai đồng í với Py thì vote cho 1 phát nhé...

3. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Em đồng ý ngay :D :D Hay là lên chỗ em đi,cây nhiều lắm,mát mẻ nữa + thêm ai siêng thì vác cưa,búa,xà beng theo mà làm vài gốc về =))
    Chơi luôn anh ạh.
    zQ là thế,mê gì là tít mằt thôi.Nhưng muh2 thật ra Haidang chỉ đứng làm ng` mẫu thui :D Cưa thì dc 1-2 đường đã leo lên bở roài :D Còn lại toàn zQ cưa.(Nhưng mà tại mặc wa62n đùi nên kô dám pót hình :D
    Cám ơn bác KKK ủng hộ cái sự "hâm" của bọn em,nhưng mà đi như vậy vui lắm,cái cảm giác tự mình tìm ra dc 1 cái gì đó rất là sung sướng :D
    P/S :bác nào muốn đi như vậy thì cứ PM cho em,em cho số dt.Rảnh mọi ngày trong tuần từ 12h trưa trở đi(vì em đi học buổi sáng.

4. dtnguyen62

dtnguyen62 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Hey các đồng chí đang lạc đề một tẹo rồi đó...cái nì là topic của zQ mừh...thôi hô hào off thùy sinh đi sưu tầm cây thì qua bên topic của off thùy sinh đi nha. Cho Moi vote 1 phiếu luôn nhé !

5. vquang

vquang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    @zQ:Tôi đang làm việc ở Q12...Ko bit có gần nơi có lũa ko nhỉ ?Mà zQ. ko nhận tin nhắn hả ?

6. akira

akira Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hoho. Nên lập topic off dã ngoại đê! akira 1 phiếu nữa nè.

7. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Lập mau đi nào :D :D Địa điểm Hóc môn - Củ chi - Bình dương
    @ vquang: Bác đang ở chỗ nèo ? Call cho zQ đi.PM số dt cho bác rồi đó.

Last edited: 7/11/06
  8. truong huu hung

truong huu hung Member

Thích đã nhận:
    0
    Ok. Cho mình 1 vote luôn nhé! Cái gì mà mình tự tìm tòi và phát hiện ra thì vô giá!

9. haidang

haidang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    mình bỏ 1 phiếu nữa địa điểm đầu tiên là trên nhà mình đi nha

10. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    He he he,từ SG xuống HM gần nhất,đến HM rồi qua củ chi luôn cũng kô muộn mà đăng ơi :D :D
    Em vote rồi nha.Gì chứ đi như vầy thì em sung lém :D

11. jeambone

jeambone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,760
    He ! Lần trước đi một chuyến nhưng do lần đầu nên chưa chuẩn bị gì cả nên thu hoạch chưa nhiều, hy vọng lần này chuẩn bị kỹ hơn.

12. kiet

kiet Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chuyến off dã mgoại này mình bỏ 1 phiếu bầu Haithaibinh làm trưởng đoàn, cho mình ý kiến : nên đi về hướng Hốc môn nhà của Haidang

13. vuthai

vuthai Member

Thích đã nhận:
    0
    ha ha được đó...các anh lội ruộng mò Lũa còn các em ở trên bờ nhâm nhi rượu đế gò đen thì đời này còn ai bằng ta???Quyết định như vậy nhe mấy bác,em tham gia với...lội ruộng lạnh lắm lắm,uống chung rượu ấm người,lội ruộng em sợ Tuột Quần lắm,em xung phong chuẩn bị rượu thịt nha.Hẹn gặp các bác

14. haidang

Thích đã nhận:
    14
    ok các cho thời gian đi để còn thì giờ chuẩn bị đón tiếp chứ

15. haidang

Thích đã nhận:
    14
    vậy bác nào đồng ý thì chủ nhật tuần này (11/11/2006) hay chủ nhật tuần sau ( 18/11/2006)
    đi off ở trên nhà mình ,nhà mình rộng rãi thoáng mát ,rất tiện ngồi vừa nhâm nhi vừa bàn luận săn mới setup1 cái hồ mong các bác có ý kiến.
    Danh sách hiện giờ :
    haidang
    ZQ.
    Anh hàthaibinh?
    Bác nào them gia cư tiếp tục đăng ký nha

16. hathaibinh

Thích đã nhận:
    1
    ok vậy mình hẹn nhau tuần sau nha. chủ nhật ngày 19 tháng 11 nhóm ABV sài gòn sẽ cùng nhau offline dã ngoại sưu tầm rong, lũa ở Hóc Môn, Củ chi. Họp mặt nhau ở quán cà phê sát vách khách sạn Omnil úc 8h30, sau đó lên đường đi Củ Chi, ghé ZQ. ngang qua các ruộng ở hóc môn,củ chi trưa họp nhau tại nhà haidang làm một buổi tiệc nho nhỏ lót dạ và tổng kết thành quả nha các bác. Em chỉ xin làm tà lọt thôi không dám nhận chức trưởng nhóm hay chủ xị gì đâu.
    Danh sách tạm thời:
    1. hathaibinh
    2.jeambone
    3.haidang
    4.ZQ
    5.Pyramid?
    6.dtnguyen 62?
    7.kiet
    8.vuthai
    9.akira
    10.truong huu hung
    11.vquang
    ........
    danh sách vẫn tiếp tục nối dài nhé. em sẽ cử thổ địa xem xét thực tế và khoanh vùng khu vực khai thác đồng thời chụp hình trước khung cảnh xung quanh cho thu hút..he..he...em sẽ xuống đó duyệt lại thêm một lần nữa. Nếu không xuống tới nơi người ta quây hàng rào lại thì khổ.
    Những vật dụng cá nhân các thành viên tự trang bị, em sẽ chuẩn bị sẵn mỗi người mấy cái bao đựng rong. Nhớ phải chuẩn bị nón bảo hiểm vì đoạn này " bắt buộc đội mũ bảo hiểm khi ngồi trên motô xe máy"
    Chi phí chung mình cùng nhau share nha các bác, như thế ai cũng vui vẻ và tự nhiên, vô tư.
    Nhân tiện cũng kính mời các anh em có ý định nhón nhón vào lãnh vực thủy sinh cũng cùng tham gia cho vui. lội bùn trước sau đó lội hồ cũng không muộn mà..hì...hì....

Last edited: 8/11/06
  17. dtnguyen62

dtnguyen62 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Hề hề...cho mình xí đến hết tuần...chắc tuần sau mới xác nhận là tham gia kỳ này được hay không nhé...vì còn phải xin visa ! À nếu Chủ Nhật thì là ngày 19 tháng 11 chứ không phải 18 tháng 11 đâu nhé...đúng ra đi ngày thứ 7 sẽ phẻ hơn vì hôm sau Chủ Nhật còn dưỡng sức được 1 ngày để thứ 2 đi làm khỏi bèo nhèo như cái nhau mèo !

18. hathaibinh

Thích đã nhận:
    1
    @anh dtnguyen 62: em cũng tính thứ 7 nhưng chắc có anh em còn bị đi làm sáng thứ 7. mà chiều thứ 7 đi thì về thành cột nhà cháy mất thui.

19. kiet

kiet Active Member

Thích đã nhận:
    0
    To Vuthai: mình bổ sung thêm 1 chai đế của NGA (vodka),
    To all: nên thành lập quĩ trước giờ xuất phát để bộ phận hậu cần có cái để chuẩn bị - được ko các bác

20. hathaibinh

Thích đã nhận:
    1
    safety first..!!!!!!!!!!!!! coi bộ kỳ này chạy xe về hơi phê ...đêy. em xin trước nhé em thua cái vụ rượu..2 ly là ngủm củ tỏi...