Ôi bao giờ cho đến ngày xưa

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi hoamivuong, 16/5/11.

1. hoamivuong

hoamivuong Active Member

Thích đã nhận:
    40
    khoảng 2 năm trước, cứ buổi trưa ra vườn được nghe tiếng khuyên bắn nhiều vô kể, đến năm nay thì vô cùng buồn. cả tháng trời ko nhìn thấy bóng dáng chú khuyên nao cả. Có lẽ tuyệt chủng rùi các bác ạ!nguyên nhân ở đâu vậy nhỉ. mong các bác chỉ júp cho với!:confused:

ladylovez thích bài này.
  2. manhdung

manhdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    đúng là dạo này ít khuyên thật, buổi sáng không được nghe líu buổi sáng nhiều nữa.

3. deptoong

deptoong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Bác hỏi lạ.Vậy 2 năm trước bác có thấy phong trào nuôi khuyên như bây giờ ko ?Giờ bác đi đâu cũng thấy nuôi khuyên,ng` ng` nuôi khuyên nhà nhà nuôi khuyên.Vì thế ngta dĩ nhiên sẽ ra sức bẫy để bán rồi.Hôm trước em thấy có thằng bán 1 lô khuyên bay chuyền cho hàng chim.Nó đánh bằng lưới nên chim non chim già dính hết.Mà lô đó hầu như toàn bay chuyền.có em vẫn há mồm cơ mà

vinhhan thích bài này.
  4. ladylovez

ladylovez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Nếu ai cũng như chủ pic thì làm gì có trang wed này!
    Ai nuôi khuyên cũng muốn mình được sở hữu những chú khuyên thật hay,bảo sao bẫy nhiều nên khuyên mới ít như thế.

5. Cà tàng

Cà tàng Active Member

Thích đã nhận:
    28
    Tôi nghĩ bẫy cũng không hết đâu các bác. Chỗ tôi vẫn nhiều lắm. Quan trọng là phải nhiều cây nhiều rừng thì chim sẽ nhiều. Thành phố trơ trui và đặt bẫy nhiều quá thì lấy đâu ra chim.

6. A Páo

A Páo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,707
    phải công nhận với chủ thớt 1 điều là năm nay khuyên quá ít ...liệu có phải vì thay đổi khí hậu , hay là do săn bắt quá nhiều ...nhà e ở hn nhưng ở đoạn có sông có cánh đồng trồng hoa màu , lên sáng dậy vẫn hp hơn cụ chủ thớt là còn được nghe khuyên thiên nhiên líu mỗi ngày

QUANG THANG thích bài này.
  7. QUANG THANG

QUANG THANG New Member

Thích đã nhận:
    0
    em ơ đồng nai ma còn thấy người nuôi nhiều thi khuyên ít là đúng rồi các bác ơi.