ôi chào mào!

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi neuvaisau, 10/12/10.

1. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    phong trào chào mào h nên cao quá các bác a. chiều này em chay từ nhà qua phố mai động đến đèn lừ mà thấy cm nhiều hơn khuyên. không hiểu các bác chơi phong trào hay thế nào mà chào sao nhiều người nuôi thế ko biết. khúc cua phố mai động 2 nhà cũng có khoang hơn 10 con cm, khu cafe đền lừ mỗi nhà vài con có nhà đên 10 con.
    h phải nói là người người nuôi chào mào nhà nhà nuôi chào mào.
    anh em vào diễn đàn tham gia về bên cm nhiều nhất ap cả khuyên.... làm cho giá chào mào cũng đội nên trời luôn. từ năn ngoái giá cm mộc 40k mà h hix .... cm hót nghẹ được chút tuổi lồng tầm 1 năm mà giá đã tiền triệu.... con nào đấu đá ngòn lành tí là 3,4 củ ngày. bất hợp lý quá cơ, nhiều khi người ta đua nhau.

lananhngk, Hoàng ĐL and Huy_TM like this.
  2. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    thế mới gọi là thị trường :D càng nhiều người chơi thì chủ hàng chim lại tha hồ hét giá

neuvaisau thích bài này.
  3. G_Nam

G_Nam Member

Thích đã nhận:
    22
    Thế thì mới có cái xã hội này ......

neuvaisau thích bài này.
  4. minhchinhhp

minhchinhhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    Em thấy thế là bình thường, có gì đâu mà bất hợp lí...hợp lí là do mình quan niệm thôi bác ạ!!! Nhu cầu tiêu dùng cao thì giá sản phẩm nó phải tăng, các bác cứ ko chơi CM nữa xem...5k/1 con Bạch Tạng cũng chẳng thèm mua ấy chứ!!

neuvaisau thích bài này.
  5. dvhung

dvhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    nhiều người chơi như vây thì chim ngoài sẽ ít đi keo theo giá cũng phải đội lên cao là chuyện đương nhiên

neuvaisau thích bài này.
  6. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    em thấy chào mào nhiều con hót thì cũng tốt, nghe cũng phê nhưng loài chào mào phân nó mùi ghê ghê em tự nghĩ có nuôi cũng chỉ 2,3 con thôi.
    kinh tế vn mà phát triển nhanh như giá chào mào thì mấy mà nước mình đuổi kịp nước mỹ nhỉ! ngày xưa khuyên nó có đến thế đâu, mà con khuyên ngày xưa ko có công thức cám mấy cứ bánh đậu xanh với càm cò cho ăn 2,3 năm mới líu.
    em thấy ở con chào mào thế này các bác à: được nghe hot luôn như con my mà ko loài nào được nghe tiếng nhanh như nó. con khuyên,gáy, chèo lửa nhanh cũng 3 tháng con chèo than, sơn ca thì chắc ngoài 1 năm. nhưng mà cm mua về là nghe hót luôn... đổ luôn ấy chứ mộc chơi ầm ầm.
    vừa ở chợ mơ về hôm nay phiên chợ thấy các bác nhà ta nhiều bác chơi chim mà vẫn bắt bộ. em thì lại khác bắt chim chào mào hay là my nên nghe giọng( vì mình có thể nghe được) minh nuôi 1 con mộc khoảng 1 năm mới chơi tốt được mà chơi con giọng dở thì chán sau lại bỏ đi tốn cám tôn sức. thứ 2 ta mới bắt đến cái bộ của nó ưng là ok. mà em lại kông quan trọng cái khoản đâu như hầu hết các bác vì mình ko có thời gian mấy đi dợt mình nghe là chủ yếu.
    thank!

7. nguyenvuhiep

nguyenvuhiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    các bác phải nói là chào mào đang đưa nền kinh tế Việt Nam sánh ngang ngửa các cường quốc như Mỹ chứ! đùa thế thôi chứ giá càng cao lại lo 2 mùa nữa lại ko thấy bán chào mào non thì tèo các bác à !!

8. hocchoichim

hocchoichim Active Member

Thích đã nhận:
    164
    Mình cũng nghĩ như bạn, càng ngày thú chơi tao nhã này chỉ dành cho dân có tiền thôi.

Mà thôi bạn ơi, nếu không có tiền thì mình chơi ké cảm giác cũng được vậy. Đến những chỗ dợt chim, ngắm nhìn chim của nhiều người về nhà chẳng cần phải bận rộn...hihihi. Đùa thôi chứ mình nghĩ bây giờ tô phở cũng đã vài chục rồi, lúc trước có mười mấy ngàn đúng không bạn.