Ôi làng nước ôi...

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi tuannghethuat, 20/4/07.

1. tuannghethuat

tuannghethuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    [​IMG] :crying: :crying: :crying:
    [​IMG] :crying: :crying: :crying:
    Mới buổi chiều em còn thấy chúng tung tăng nhưng tối đến thì :crying: :crying: thế là nuôi ông tay áo, thằng 20k chia thịt thằng...... toi mất 250k huhuhuuuu.....

2. hathaibinh

hathaibinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    xin thành thật chia buồn cùng anh tuannghethuat! có lẽ anh để tụi nó đói hay sao mà nó xử con kia vậy. nhưng theo em thì chú em khoang đỏ trắng kia đã lìa đời trước khi làm mồi cho tép đỏ.

3. Vi_le

Vi_le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Ủa bác tuannghethuat cũng bắt đầu xâm chiến qua bên mảng tôm cảnh rồi ah, chắc bữa nào em qua coi mấy em tôm nhà bác để học hỏi quá, cũng đang nghiên cứu mấy ẻm đây.

4. purple_forest

purple_forest Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác mua tép đỏ ở đâu mà chỉ 20k thế, cho con hỏi đc kô,....

5. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    99,99% là nó chỉ dọn xác em tép ong của bác thôi, đừng vu oan cho bọn RC tội nghiệp.
    Không tin cứ diện kiến hồ tép hợp chủng quốc của Hongket thì biết ngay...
    Can đảm lên, chúc lô tép ong mới của bác sinh đẻ ..................không kế hoạch...

6. haidang

haidang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    ah2 mấy con tép đó bán ở Cao Quý đó ngoài ra còn Yamato cũng 20k nốt

7. tuannghethuat

Thích đã nhận:
    2
    to hathaibinh + pyramid : Uh mình cũng nghĩ chú Ong Đỏ ra đi trước khi mấy chú Chery chia thịt, nhưng làm sao mà khỏi đau buồn phải không mấy anh. =((
    to Vi-le: thì mình còn dư cái hồ nhỏ nên củng tập tành vậy thôi chứ chưa có kinh nghiệm gì đâu. Nói thật vì nhìn mấy em chân dài này mình =P~ quá. Nhưng dù sao thì củng wellcome bạn tới nhà chơi. Tổng danh số mình đang có là: 10 RC loại khá ( 30k/em của CTC ) 10 em RC (20k/em ở CQ) 5 nhưng thiệt hại 1 Tiger (30k/em cùa CTC) 4 Red Bee thiệt hại 1 (250k/em cua CTC). Hiện tại hình như có 2 RC đang lặc lờ ôm trứng. đang săng lùng thêm vài em Black Bee nữa nhưng chưa có.
    to purple-forest: haidang nói đúng đó, ở Cao Quí bán 20k/em Red Cherry nhưng chất lượng mầu không đạt tiêu chuẩn lắm đâu nhé, nuôi chơi chơi và học kinh nghiệm thì OK chứ gây giống thì...[-(
    Mình củng định hôm nào xin phép bác Hong Ket ghé qua nhà bác ấy học hỏi thêm, mong bác chấp nhận tên học trò "bon chen" này nha. Cám ơn các bác đã chia buồn cùng em.

8. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Lúc nào mình cũng welcome mọi người ghé nhà mình giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm, biết đâu khi ghé nhà mình lại có .......... quà mang về nhỉ .............. hahahaha.

9. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    wa thế là bọn chẻy có 1 bữa ăn sang trọng nhá,nhưng mà em nghĩ chắc là tép nhà bác chết rồi nên tụi nó mới nhào vô xử chứ đúng hông

10. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    cao quí đang bán red 20k/em sao mấy anh?
    thế nhà anh ở đâu dậy?Bắc-Trung-Nam lớn lắm anh ơi :D

11. tuannghethuat

Thích đã nhận:
    2
    bác nói thế thì em sẵng sàng đến ngay, bác PM cho em cái đc và số phone được không ? hôm nào em sẽ gọi bác trước khi ghé bác nha. Cám ơn bác trước nhé.

12. baby

baby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Ko biết hôm nào anh Tuấn qua nhà anh Long có thể cho em đi chung cho vui được ko?
    Em cũng muốn tham quan thế giới thủy sinh của anh và học hỏi giao lưu để có thêm kinh nghiệm đó mừ...:blushing:

13. tuannghethuat

Thích đã nhận:
    2
    được thôi, có người đi chung vui còn gì bằng :applause: , nhưng tiết rằng anh chưa có đc va phone của em và anh Long ~X(