ốp mái cho mi thay lông!

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi lenga, 25/1/11.

1. lenga

lenga Active Member

Thích đã nhận:
    57
    các bác cho e hỏi mi đang thay lông thì tách mái và k cho nghe tiếng mái là tốt phải k ah?con mi nhà e thay lông gần xong { k thấy rụng lông nữa } giờ chỉ còn ít lông ống thôi.thì e ốp mái có sao k ạ?
    e k ốp mái thì e ấy hót nhấp nhẳng những ngày lạnh.còn những ngày nắng ấm thì e nó phang ầm ầm.khi ốp mái thì e nó gần như k hót nữa.e nghĩ hót nhiều thay lông sẽ lâu,vậy nên e ốp mái cho e nó k hót nữa để thay lông cho nhanh thế có ổn k ạ.
    e mới chơi mi và đây là e mi đầu tay nên có gì mong các bác chỉ giáo giúp e.
    e chân thành cảm ơn các bác! :x

KtsBim and tiencuong like this.
  2. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
    Bạn nên gửi con Mái đi càng xa càng tốt, khi nào con Trống thay lông xong hãy mang về, thỉnh thoảng cho gặp nhau vài phút thôi.

Chúc bạn có chú chym hay.

hungngockhanh, KtsBim and lenga like this.
  3. lenga

lenga Active Member

Thích đã nhận:
    57
    vâng e cảm ơn bác.e cũng biết là khi thay lông ốp mái k tốt.nhưng e tách mái ra thì e nó lại hót ầm ầm.mà có mái thì e nó k hót nữa.e chỉ sợ e nó hót nhiề lông sẽ lâu xong thôi bác ah.
    e cảm ơn các bác!

KtsBim thích bài này.
  4. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    bạn cứ tách ra và cho em mi trống của bạn ở chỗ tĩnh chùm kín áo lồng chỉ để hở chút xíu cho thoáng thôi. Con chim nó hót thì nó mới ăn nhiều và có sức để xong lông và khoẻ mạnh. Chúc bạn vui vẻ.

hunglanvt and lenga like this.