pà con cho tui hỏi nhò 1 tí

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi 123aha, 24/11/07.

1. 123aha

123aha New Member

Thích đã nhận:
    0
    nha tôi có nuôi 6 con cá 7 màu, bể 50l, cách đây 1 tuần tôi mua thêm 3 con cá vàng thả vô chung, cá vàng loại bé thui, chi bằng 2 ngón tay à:-S . chúng sống yen ổn được 1 tuần thì cá vàng quay sang chén mấy con cá 7 màu:crying: . cho hoi có cách nào cho chúng sống chung dược ko???? hay tại tui ko cho cá vàng ăn đồ tươi, thây may bác trong diễn đàn bảo cho no ăn trùng chỉ, kiu có được ko???

2. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    pác này nghĩ sao mà cho 7 màu nuôi chung với cá Vàng vậy.......

3. zubinlahan

zubinlahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chài chú này chụi giỡn thiệt chứ :D
    cá vàng làm sao mà có thể hòa đồng với 7 màu đc :D

4. dzungcloud

dzungcloud Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hòa đồng được mà ,khi nào 7 màu ở trong bụng cá vàng là hòa đông liền ^_^ . đùa thui chứ nếu bạn muốn nuôi chung thì phải chọn 7 mầu thật lớn còn cá vàng thì thật bé, loại mới đẻ thì cũng có thể nuôi chung đấy. nhưng số lượng 7 màu phải thật lớn còn cá vàng chỉ 2-3 con thôi .ngày trước mình nuôi 20 em 7 màu chung với 1 đôi cá vàng hơn 2 ngón tay ko vấn đề gì.

5. Dark Raven

Dark Raven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Việc nuôi chung cá vàng và bảy màu là một việc không thể tưởng tượng nổi! Mồm lũ cá vàng thì to còn lũ bảy màu thì bé xíu. Cho bảy màu vào là làm cá mồi đó anh ạ! Để khắc phục tình trạng này anh nên nuôi đông đông lũ 7 màu vào còn chỉ nuôi một ít cá vàng bé thôi! Hoặc anh có thể trồng một số cây thủy sinh để cho lũ 7 màu có nơi lẩn tránh. Cá vàng ko đuổi được sẽ thấy... nản! Biện pháp tốt nhất là cho cá vàng ăn no lòi kèn!