pà con ơi ! xin cho hỏi về chú KCX này(^_^)

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi alone, 18/4/08.

1. alone

alone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em này là KCX , khoảng 2,5 ngón ....xin các bạn cho mình hỏi ? mình muốn tăng vẻ đẹp của cá , cụ thể là màu xanh của cá thì mình phải cho ăn thức ăn gì để cá mình lên màu đẹp hơn vậy ? và mình phải sử dụng đèn màu gì thì thích hợp nhất cho cá vậy , hi cọng anh em nào từng nuôi KCX thì cho mình bít nhé , để cá mình có thể đẹp hơn , mình muốn tăng màu xanh của cá lên thật sáng !....nhưng k bít làm sao hic hic... và các bạn thấy đầu cá như vậy thì khi lớn có tương lai k vậy ?

2. hannahmontana

hannahmontana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Pó tay bác lun....
    Cá đẹp , Cá đẹp(tuy mình hơi dài )
    Thanks

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn thay phông màu xanh dương. Xài đèn trắng (Neón xài trong nhà đó). Cho ăn thêm cá xiêm mái + Cho ăn thức ăn khô lên châu + đầu màu là XO đen. Khoảng 1 tháng bạn thấy có thay đổi . Chúc bạn thành công.

4. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá đẹp lắm, nhưng con này hình như không phải kcx đâu bạn ơi, bạn cho ăn tép tươi, dán phông xanh dương và xài đèn hồng phấn thì màu sắc của chú cá sẽ đẹp hơn, hoặc cho ăn jbl là tốt nhất, còn mấy loại vitamin thì mình thấy cũng ko mấy hiệu quả (cái này không chắc vì mình không có xài), ngoài ra bạn có thẻ cho thêm 1 con cá kè để kích thích chú cá của bạn phát triển "năng lực"

5. alone

alone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nếu không phải KCX thì con này thuộc giống gì vậy ? ai bít chỉ giáo giùm , cảm ơn

6. hikaruvn2004

hikaruvn2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình thấy nó giống king lai wa'. cá đẹp rồi. chỉ cần đổi phong màu xanh đậm. cho thêm ích sỏi nữa là được.

7. thanhbinh

Thích đã nhận:
    0
    không phải kcx, cũng ko lai king gì đâu, chỉ là cá lai thôi, có thể là kcplt lai với cá châu thôi, nhưng dù sao cá cũng rất đẹp

8. HSSC

HSSC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá nuôi lơn thì màu nó cũng thay đổi ít nhiều mà cũng có thể có màu mới.^^

Last edited by a moderator: 21/4/08
  9. alone

alone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    vậy con này là giống gì vậy , tò mò muốn bít quá ... dù giống cũ hay mới thì cũng chả sao , không quan tâm chuyện đó , vì muốn bít giống gì để còn bít mai mốt nó có màu gì , tò mò thiệt đó hic hic.... ai bít thì cho ý kiến nhé

10. trung quan

trung quan Member

Thích đã nhận:
    0
    chú này khoảng nhiu xiền vậy các bác,em cũng muốn kiếm 1 chú bác nào tư vấ giúp với

11. thanhbinh

Thích đã nhận:
    0
    con này từ 500k-800k, tùy người bán và miệng của người mua:D

12. alone

alone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    vậy thì túm lại , có ai biết em nó thuộc giống gì k ? tò mò muốn bít quá , vậy mà hỏi hoài k ai bít hết......................................

13. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chậc , 2.5 ngón gù to nhĩ, tương lai sáng lạng roài, em thấy con này thêm chút màu đỏ thì mới đẹp, cho nó ăn thức ăn lên màu đi pác, XO ever red ấy. pác có thể giảm cho ăn thức ăn nhìu protein lại vì gù wá to sẽ ko cân xứng , to thì kinh đấy nhưng ko đẹp, chút kinh nghiệm của em :D

14. Van Vu

Van Vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    không thể nói chính xác được,chi có người tạo ra nó là biết thôi,nhưng tôi nghĩ con này kinh kim cương,hay Nữ Hoàng Kim Cương,nếu là Kim Cương PLT thì thân ngắn,đuôi hình thoi,(không thấy đuôi cá của bạn),chử bên hông 1 hàng.Bạn nên chọn đèn màu hồng phấn,phông xanh dương,nền sỏi đỏ hoặc xanh.Đôi khi tên cá là gì không quan trọng,nhưng bạn có một con cá đẹp là vui lắm rồi.

15. aloneslayer

aloneslayer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo mình nghĩ con này là kim cương xanh vì rất giống cá nhà mình nhưng đầu to hơn xiu hjjj... thương kim cương xanh thân hơi dài . Theo mình bạn nên dán phông xanh dương . đèn hồng phấn nên cho ăn thức an king kamfa or JBL la tốt có gì sai sót mong anh em chỉ bảo thêm

Last edited by a moderator: 26/4/08