Pà Kon Cô Bác Giúp Em !!!!!Hepl ....

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi ketkute, 4/11/08.

1. ketkute

ketkute New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có 1 chú CM nuôi được 1 tháng rồi! Nó đang chơi hăng và Lửa thế tự nhiên 2 tuần nay thời tiết hay mưa nhiều và lụt cho nên em không đem phơi nắng được cho nên em thấy nó chẳng hót chút nào hết.Bộ lông rụng dần dần ,nó bị yếu chân luôn .Nó đậu không vững vàng hay bị ngã lắm .Hix:mad:có Pác nào kinh nghiệm bày cho em cách chữa được không?Em thành thật cám ơn !!!!!

2. ayda

ayda New Member

Thích đã nhận:
    0
    có thể con chim của bạn đang trong quá trình đổ lông mà bị gió !!!
    nếu có thể bạn nên thả nó vào một cái lồng rộng ( loại đặt dưới đất ) còn ko thì bạn có thể nuôi nó tạm thời trong một cái lồng chòe lữa chẳng hạn !!!
    vài lời góp ý !!! chúc thành công !!!
    thân !!!

3. Không hẳn là do không được tắm nắng. Có lẽ chim bị bệnh hoặc thiếu chất. Bạn quan sát kĩ rồi tìm nguyên nhân. Chào mào rất hay bị yếu chân, nên bổ sung chất khoáng, sâu tươi, châu chấu. Thân...

4. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Chim của bạn là đang thay lông, thường thì chim thay lông sẻ tuộc lửa ít hót. Bạn nên bổ sung cho chim như sâu, cào cào, trứng kiến để chim có lửa khi thay lông xong sẻ hót căng thêm.

5. vinh_quangnam

vinh_quangnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Nói như anh dongnghiep đúng rồi. Nhưng mình thấy chim của bạn muốn nhanh phục hồi thì bạn nên cho ăn thêm gián đất (có nhiều khoáng đất) tốt lắm bạn à.

6. vanhkhuyen@

vanhkhuyen@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    bạn nên bổ sung thêm nhiều loại thức ăn tươi và trái cây.chắc chim của bạn thay lông nên yếu đó.