Panda cắn dữ quá

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi dauden_dautrang, 19/3/08.

1. dauden_dautrang

dauden_dautrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tớ mới sắm một cặp panda, mà sao nó dữ quá, mỗi lần thò tay vào là nó nhảy ra cắn, máu me tùm lum (ko bit có sao ko nữa). Ko thể nào bắt ra nựng như Campell nhà tớ. Có ai có kinh nghiệm thuần hóa panda cho tớ học hỏi với.

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Khi nào nó cắn thì óanh cho nó biết ai là chủ nó, vài lần là chừa ah. Còn chỗ cắn thì nên rửa bằng alcol liền, chắc ăn thì đi chích cho mình & hams.

3. hAmStErvIp

hAmStErvIp Active Member

Thích đã nhận:
    1
    :) đúng rồi , panda rất dữ , nhưng nhiều lúc cũng rất hay chơi với người .
    mình có 1 số cách để nó ko cắn bạn
    cách 1 là khi nó cắn thì bạn tát nó 1 cái ( tát yêu nhé :)) tát thật nó lăn ra đấy :))
    cách 2 là chịu khó lập 1 thời gian biểu cho ăn , chơi với nó đúng giờ . Lúc nó wen rồi thì ko cắn nữa mà ngược lại còn rất thân ;) , nó cũng như người thôi , nếu được quan tâm , chắc chắn nó sẽ thân dù là giống gì :D
    cách 3 làm cho chúng thật thoải mái và có 1 không gian rộng rãi để chơi , làm vậy mỗi lần bạn bắt nó ra chỗ chơi nó sẽ ko còn cắn mà còn thích bạn nữa :) tất nhiên cách này cũng phải đúng giờ , đừng nhè lúc nó ngủ mà chơi với nó , quay ra táp bạn đó
    ~> làm thử xem sao , vì mình làm cách này 2 em hamster panda nhà mình giờ thân lắm ^^! cái chính là cần thời gian thôi , chỉ cần bạn quan tâm thật sự và chơi với nó đúng cách thì nó sẽ ko cắn bạn nữa :)

4. miu miu

miu miu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hai em panda nhà tớ được hơn tháng rồi, bây h tớ mới nuôi, có chơi với nó đc ko, tớ sợ ko chơi với nó từ bé nó cắn

5. nhocbu

nhocbu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Nếu chơi từ nhỏ nó quen hơn không cắn đâu , nhưng nếu nó cắn thì nên đến bác sỹ thú y chích ngừa phòng bệnh....

6. David Phuong

David Phuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Nó cắn thì cứ đánh nó như dạy chó vậy thôi, lâu dần sẽ quen. Nếu con nào bạn nuôi từ lúc nhỏ sẽ không bị cắn.

7. wawa1405

wawa1405 Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nào đã cho hams hay panda đi chích ngừa rồi? Cho mình xin địa chỉ đi (TP.HCM nha), chích khoảng bao nhiêu tiền vậy? hams khoảng bao nhiêu tháng thì có thể chích? Hams nhà mình vừa sinh em bé xong cho chích được chưa? Nếu có thông tin thì post cho mọi người cùng biết với nha....

8. nhocbu

nhocbu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bạn ra tiệm thú y hay viện Pátuer thử xem họ có làm không, chứ không chích ngừa chắc khó nuôi lâu dài được[-(

9. dauden_dautrang

Thích đã nhận:
    0
    cam on ba con gop ý, hi x, hi x....sáng nay pé Kê (panda bò sữa cái) 3 tuần tuổi bị té lầu, đến 4 tầng lận.... hi x...bây giờ nằm im re hà...thấy bẩm một chân, nằm bẹp dí rồi, từ sáng tới giớ ko ăn uống gì cả... phomai chỉ liếm một cái... bây giờ nó mà tỉnh thì nó muốn cằn tớ chảy máu cũng được... hi x hi x....hu hu

10. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    PM nick kimcuongdo để biết chi tiết
    .................

11. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    panda cắn là chuyện thường.......có 1 cách theo kinh nghiệm của mình nuôi thì....khi panda cắn bạn nên dùng kềm cắt móng tay cắt 1 đoạn răng của nó..tuy cách này hơi ác nhưng rất tốt.....panda lần sau sẽ ko dám cắn nữa

12. dauden_dautrang

Thích đã nhận:
    0
    chao oi, cái cách cắt răng này, vấn đề ở chỗ, chia kịp banh miệng ra cắt thì nó đã sc thêm cho mấy phát nữa rồi
    í, bé Kê đã tỉnh

13. dauden_dautrang

Thích đã nhận:
    0
    pé Ke đã ra đi. Buồn quá.... giờ làm sao đây... còn lại một panda đực cô đ7n mà hiện giờ ko có khả năng sắm em mới... hi x hi x

14. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Panda thường là cắn........khi wa bên thái lan mua hamster thì trong 1 chuồng panda thường chỉ có 2-5 con là ko cắn.....còn lại là cắn rất dữ.....vì thế lần sau mua hams bạn nên lựa thật kỹ..........

15. UnknowN

UnknowN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nó mà cắn, đấm vô mõm nó 1 cái ---> Hết dám cắn :D :D :D

16. Thùy Chi

Thùy Chi New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn mà tát pé, chắc pé sẽ cắn bạn ở lần sau còn đau hơn đó. Tốt nhất bạn nên lập một thời gian biểu để gần gũi pé hơn. làm một chiếc nhà gỗ nhỏ nhỏ rồi cho pé đi chơi. Lâu dần, pé sẽ quen bạn thôi mà. Yên tâm

17. BB.King

BB.King Member

Thích đã nhận:
    0
    trong các loài Dwarf Hamster thì chỉ duy có loại Campell là dễ bắt + ẵm bồng nựng nịu. Còn lại các loại khác: Panda, Robo, Winter white, ... đều khó bắt hay nựng nịu trừ khi chủ nhân của chúng bỏ time >2 tháng để làm quen thì may ra. Nhừng bù lại Campell hiền nên thường thụ động, còn mấy con kia thì wậy liên tục gần như ko nghỉ.

18. Huang

Huang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mấy tên này ác ôn quá,nó cắn vì các bạn làm nó bực thôi mà.Nhớ ko đc sờ khi nó đang ngủ,và trên tay bạn có mùi thức ăn.
    Chú thích: Hamster đực chỉ cắn con trai thui

19. ku Gin

ku Gin Member

Thích đã nhận:
    0
    khi bắt bé ra bạn nên dùng cái đồ xúc xúc bé ròi bỏ lên tay. Panda dữ vì nó nhát, bạn thò tay vô chuồng bốc nó thì nó sẽ cảm thấy sợ và cắn lại. Khi bỏ nó lên tay ròi thì nó sẽ hết cắn.

20. antiloving

antiloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    panda nhà mình cũng dữ lắm, thọt tay vào là cắn. cũng quánh hoài mà cũng dữ à .