pé bự nhà mèo nè ^_^

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi Little_Kitty, 22/1/08.

1. Little_Kitty

Little_Kitty Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    pé bự tên thật là miumiu pùn pùn thì mình lại gọi là bưbư (tại pé ú wá, lông xù hết lên nhìn cứ như là cục bông vậy ==> iu chết được) pé được 2 tuổi rưỡi rồi, nuôi pé từ lúc pé bằng bàn tay còn bây giờ thì pé đã bự bằng cái đùi hehehe.........:laughing:
    tham ăn cực kỳ, chỉ ăn toàn đồ ngon (thịt, cá, whiskas, ya-ua phải là của vinamilk pé mới ăn đó nhen, chè bà ba, kem.......==> pé hơi bị hảo ngọt chắc giống chủ :blushing: vâng và vâng...........nói chung cái jì ngon là pé ăn được tuốt)
    pé bự khôn lắm nhen, bít......trong WC nè, mỗi lần chủ đi học về là bít chạy ra nựng chủ nè, chủ bế lên thì hun + liếm nè (ngay môi ko mới đau chứ, về điểm này sao mà bưbư nhà ta giống dog thế nhỉ :confused:) bít bắt tay nữa (mình dạy đó :D) ngủ thì toàn nằm máy lạnh, cái giường có chút xíu vậy mà pé nỡ lòng nào bành trướng hết, ko cho chủ nằm lun, mền thì pé cũng lấy nốt, pé toàn nằm chăn êm nệm ấm còn chủ thì co ro :crying: pé bám chủ như keo vậy, mình ngồi đâu là bưbư lại ngồi đó, thậm chí khi đang học pé cũng ko cho, cứ leo lên tập mình mà lăn wa lăn lại ==> bưbư mún trong mắt chủ chỉ có mình mình thôi (ích kỷ nhỉ, nhưng iu pé lắm lắm cơ)
    thôi nói nãy giờ nhìu rồi, post vài tắm cho mọi ngươì chiêm ngưỡng dung nhan siêu quậy bưbư nhà mình hen
    đang mơ thấy nói chuyện với thiên thần nên chấp tay cầu nguyện hehehe....
    áh mèo con đang chụp hình bưbư àh hihihi......ngại lắm cơ
    làm vài kiểu chụp chơi ne
    kim dung có thần điêu đại hiệp 1 tay, thì nay mèo con có thần miu hiệp lữ 1 tai =))
    erobic nhen
    pé đang làm mặt hình sự vì mèo chụp hình pé mà ko có bản quyền ==> kiểu này phải mất cả bịch chè bà ba để dỗ pé rồi :( hichic.....khổ thân mèo con :crying:

2. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Trông nó dễ thương quá nhỉ, lại cón biết hôn biết bắt tay nữa chẵng bù con chó nhà mình kêu nó bắt tay này nó đưa tay khác lên...

3. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Úi. Mèo này để tóc 2 mái vui nhỉ :D
    ..................

4. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Đúng là con bư bư của bạn để tóc 2 mái đó :laughing: Mèo tam thể bây giờ hiếm ghê đó vì mèo thì mình không thể bắt nó đi ........ như mấy con kiki được. Chắc bạn cưng nó wá nên nó thấy bạn là làm nũng thôi

5. Little_Kitty

Thích đã nhận:
    6
    àh, đính chính chút nhen, pưpư nhà mình chỉ có 2 màu đen và trắng thôi, vì vậy ko thể gọi là mèo tam thể được, mình có tên khác kêu hơn dành cho pưpư nè, đó là "mèo sữa" ^_^ hahaha.......mà bạn nói thì mình mới để ý đó chứ, đúng là pưpư để 2 mái rồi, có lẽ bữa nào đó phải động viên pưpư để bờm ngựa mới được hehehe..........^_^

6. greenarowana

Thích đã nhận:
    89
    Tên pư pư có ý nghĩa gì vậy bạn? tết bạn makeup cho pư nhé:x

7. Little_Kitty

Thích đã nhận:
    6
    chà bít giải thích như thế nào cho bạn hỉu nhỉ, miumiu nhà mình hơi bị tham ăn nên mập lắm nếu ko mún nói là béo phì :laughing: hahaha........ngày naò cũng ăn cho 1 tô whiskas + ya-ua + bánh + sữa..........ko mập mới lạ (tham ăn y như chủ hehehe........:D) ==> nhìn miumiu úc ích béo ú đi cứ lắc wa lắc lại nhìn iu lắm, nên gọi là pưpư cho vui tai thôi, àh có khi còn gọi là "đít pư" nữa hahaha.......:D nói ra thì hơi thô bỉ 1 chút, nhưng nếu bạn thấy pưpư của mình ngoài đời, thì chắc bạn cũng kêu giống mình thôi hehe...... :laughing:

8. greenarowana

Thích đã nhận:
    89
    hì người Việt mình đặt tên pét rất hay thường gắn liền với đặc tính của nó , như nó có màu đen thì kêu con mực,nó mập kêu bằng pư hay Lu....nếu có dịp hy vọng được qua chiêm ngưỡng em pư nhà bạn xơi ya-ua:D

9. Little_Kitty

Thích đã nhận:
    6
    hy vọng là bạn chiêm ngưỡng xong rồi ko chạy mất dép vì pư pư ăn uống xấu tính lắm, rơi tùm lum hết, chỉ có ăn chè hay ăn kem (những món chỉ có liếm ko nhai) thì mới "lịch sự" được chút thôi :laughing:
    mà hình như bạn nuôi rùa hả, hồi đó mình cũng có nuôi 2 chú rùa kiểng xinh lắm nhưng bị pư pư ganh tỵ sắc đẹp dữ wa :( (cứ vờn mấy chú rùa nhìn tội nghiệp) nên mình nhường lại cho đứa bạn rồi

10. greenarowana

Thích đã nhận:
    89
    Con nào GA cũng iêu hết , thích nhất là rùa , bạn có 1 em mèo thật xinh đó nha...bữa nào qua nhà bạn tham quen hen:x

11. Little_Kitty

Thích đã nhận:
    6
    thì mình cũng đang cho pưpư ăn kiêng đó chứ, nhưng mà mỗi lần giảm khẩu phần là pưpư lại ca bài ca ko bao giờ wên, :( cứ "éo éo méo méo" bên tai ==> bị street, nghe "cá vàng" nói ghê wá, thôi iu pưpư lắm nên chắc phải áp dụng "kỷ luật thép" với pư thôi B)

Last edited by a moderator: 28/1/08
  12. Little_Kitty

Thích đã nhận:
    6
    lâu wá rồi ko có tin tức jì của miumiu hết (tại cô chủ lươì wá :D) hôm nay mèo con sẽ post 1 vài tấm thể hiện mức độ quậy có hạng của miu kưng nhé

đang cầm cái dĩa bay nhỏ nhỏ của đứa em thì miumiu giành lấy,bằng 1 cách rất ư là bạo lực hic..........:(
    [​IMG][/IMG]

hehehe...........cuối cùng thì nó cũng là của mình rồi :devil:
    [​IMG][/IMG]

này này.......nhìn gì thế, cái gì trong miệng miu là của miu, ko trong miệng miu mà miu thích thì cũng là của miu nhé, cấm sớ rớ àh :devil:
    [​IMG][/IMG]

thôi......chán rồi nè.......trả lại cô chủ đó......mệt quá......ngủ thôi.....méo méo :D
    [​IMG][/IMG]

13. greenarowana

Thích đã nhận:
    89
    Nó lớn vậy rồi còn ngậm núm vú giả à , chủ cưng riết hư đó nha hihi......

14. Little_Kitty

Thích đã nhận:
    6
    em nó tuy to xác vậy nhưng thực ra rất trẻ con anh àh :laughing:
    bít ngay là anh sẽ hỉu lầm nên cái đó em có chú thích rõ ràng mà ~X(
    hay là cố tình nghĩ sai thế :devil: hehehe..........:D

15. Little_Kitty

Thích đã nhận:
    6
    tiếp tục cập nhật hình miu kưng :D

dạo này em nó khá là yểu điệu thục nữ
    [​IMG][/IMG]

hehehe.........nắng lên rồi đội nón dô thôi
    [​IMG][/IMG]

phong cách hấp hối (hiphop) đội xéo wa 1 bên nè

tấm này nhìn mặt em nó ngố hệt sạclô =))

đang làm ngươì mẫu quảng cáo cho nhãn hiệu mắt kính thời trang Prada
    [​IMG][/IMG]

và cuối cùng.........tác phẩm của nhỏ em......cô pé quàng khăn đỏ =))

16. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Con mèo này vá đen cân ghê nhìn đẹp quá đi mất....................

17. Little_Kitty

Thích đã nhận:
    6
    VỤ ÁN CÁI BÁNH Ú

Vào 1 ngày đẹp giời, mama cho 3 cái bánh ú hehehe.....lâu rồi mới được ăn bánh ú....... ^^ măm măm =P~

tạm bỏ 3 cái bánh ú trên bàn để đi uống sữa.........mới chỉ 5 phút thôi....quay lại thì
    oh my god........chuyện gì đã xảy ra.........1 cái bánh ú đã ra đi huhuhu.........

ôm lòng đau :crying: quyết tâm tìm ra thủ phạm và rồi sau 1 hồi......... lăn lê bò lết, với tài phó nháy vô cùng.........củ chuối thì thủ phạm đã bị chộp được khi đang cố ăn lun cái bánh ú thứ 2 ~X(
    chân dung thủ phạm :mad:~X(
    đứng im.........dơ 4 chân lên trời.....ngậm miệng lai........kưng có quyền im lăng......... những gì trong tấm hình này sẽ là bằng chứng cấm kưng nhịn ăn 1 ngày hahaha...........

[T][H][E][E][N][D] :D:D:D:

18. PeMiuNgoan

PeMiuNgoan New Member

Thích đã nhận:
    0
    !!!2 cái đốm trên đầu nhìn cứ như đeo kính nhỉ !!!^^ xinh quá đi

19. nhocbu

nhocbu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    :laughing::laughing:câu truyện rất là ly kì , thanks mèo ú nhé :x

20. namnhocvtvn

namnhocvtvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    191
    câu chuyện hay thiệt đóa, thak little_kitty nhìu nha.Mai mốt cóa chiện gì hay thì post lên cho anh em thư giãn nha(^_^)