pé MÈO của lon ton

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi lonton, 27/10/08.

1. lonton

lonton Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nó là món quà của DÌ mìh tặg...pé MÈO lai phú quốc...mặt nó xinh lắm...hìh này chụp lâu rồi lúc nó còn nhỏ...giờ nó đc 15 kg, nó thích ăn mì thái, ăn 1 lần 2 gói:D. ở tp kg có chỗ cho nó tug tăg nên mìh gởi về quê rồi...hôm nào về chụp hìh lên khoe hjhj...
    lúc trc đi làm, nó ở nhà cứ la ,khóc suốt tội lắm...tối nào kg thấy mìh là nó kg ngủ cứ sủa hoài...có nó bỏ luôn đi chơi, ở nhà với nó suốt...tối nào cũg fải ôm nó trog lòg nó mới ngủ, buôg ra là nó thức...lén lén mở cửa ra ngoài 1 chút là nó kêu (cái tiếg gì đó kg biết diễn tả sao nữa, nghe tội lắm)..ẵm nó ra đườg chơi nó nằm im, gác đầu lên vai mìh nhỏ em chay wa trái kêu "mèo ơi, mèo ơi " là nó way wa trái, kêu bên fải là nó way wa fải...ngoan lắm , mỗi lần đáh nó là nó rúc đầu vô bụg mìh vậy là kg đáh nữa...:xlúc đưa nó về wê, nó khóc mìh cũg khóc:crying:...nói chug là iu nó nhắm nhắm lun...:D mà nó cũg dạt dào tìh cảm với mìh...hjhj
    hìh e nó đây...kg fải là loại chó quý ,đắt tiền nhưg e nó cũg có chút nhan sắc...hi`

2. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hihi,nhìn dễ thương ghê,mới gặp màu lông này lần đầu

3. thpl

thpl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hihi, rất la` kute. Cái này bạn kiếm thêm cái áo và cái nón cho nó là số 1 luôn.

4. thpl

thpl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hồi trc' minh` cũng có 1 con chó cũng thường thôi đẹp lắm màu trắng hết cả người mắt to ai nhin` cũng nến lắm mình con` nhuôm cho nó mấy đốm màu mâu nhạt. Đến lúc làm nhà mấy thằng thợ đem bán rồi nói là bệnh chết, bênh j` sao ko thấy sát mình buồn lắm. mình nuôi nó từ lúc mới đẻ lận đc 4 năm thế là huhu....

5. lonton

lonton Active Member

Thích đã nhận:
    0
    tội nó quá...kg nuôi thì thôi chứ nuôi rồi thì thươg lắm...hy vog là ngta kg ăn thịt nó...bạn đừg buồn nữa nha...

6. thpl

thpl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc chắn là ăn rồi, không còn sát luôn. Bây giờ tới cá mama cũng còn không muốn cho nuôi nữa, bó tay luôn

7. thpl

thpl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mà mình thắc mắc sao bạn lại đặc tên cho nó là pé mèo vậy

8. lonton

lonton Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ai cũg thắc mắc y như bạn zậy đó...nhưg mà kg có lý do gì hết chỉ vì mìh thích thôi...:D...trog kịch NGÀY XỬA NGÀY XƯA của nhóm líu lo cũg có con chó đc đặt tên là mèo nhưg mìh đặt tên cho bé MÈO trc khi coi kịch nên hổg fải là bắt chước đâu nha...hjhj

9. lonton

lonton Active Member

Thích đã nhận:
    0
    đág thươg wá àh...hix hix...................................

10. cún_dũng

cún_dũng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    hehehe đánh giá hộ em nha con này tên Gấu
    :D mà chó bác dễ thương chó mình là cái chắc :D chó mình đen thùi lùi ah`
    em này bít bắt chuột , thấy thạch sùng là nhảy lên đòi bắt nhìn tếu lắm :D ko anh sang chỉ anh canh rau muống luộc :D

11. lonton

lonton Active Member

Thích đã nhận:
    0
    to cún_dũng :h0h0 nó bít ăn rau muốg nữa àh...hay nhỉ...pé này nhìn mặt rất thôg mih...pé MÈO nhà mìh bắt chuột và gián cũg giỏi nhưg kg cắn chỉ lấy chân đạp cho đến chết thôi...Gấu của bạn chắc trôg nhà giỏi...nó đen thui cũg đẹp mà...thấy MÈO kg nó nhắm mắt hay mở mắt fải nhìn kỹ mới biết...cái đầu nó cũg đen thui...hjhj

12. canopus

canopus Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng mèo luôn ..nhìn cái kiểu ngủ, nằm chẹp bẹp ..như con mèo lười ^^ ..., màu lông lạ, đốm, khoang hay quá ...

13. cún_dũng

Thích đã nhận:
    5
    :laughing: bác nói nghe hài wa' :laughing: chó em trông nhà ban đêm ban ngày ngủ ah` bắt chuột giòi lắm hok hiểu sao chó lai mèo :laughing: hay sao ý :D con này nhìn thế thôi ban đêm đầu gấu lắm :Dtrộm vô là có chuyện ngay thế này này b-(

14. Mr.president

Mr.president Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bác cún dũng sành phết, toàn chọn có đốm lưỡi hok à

15. cún_dũng

Thích đã nhận:
    5
    hehehe em hên thôi mà bác nó còn 1 đống đốm o trong đó anh . thacks đã cho ý kiến nhá

16. ChuSaChuong

ChuSaChuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Thì ra là Lon Ton, nuôi sóc với chó săn (Lai Phú Quốc mà) là tiêu chắc. Chắc bạn yêu chú cún này lắm hén, nhưng theo Cẩu Tướng Pháp Toàn Thư, thì đuôi ngắn quá, thứ 2 là cái tướng nằm xấu quá, nằm vậy chỉ giỏi nhõng nhẽo thôi, chứ coi nhà cũng kém, săn thú rừng cũng kém, còn săn thú nuôi trong lồng thì có .... vẻ rất năng khiếu đó.
    @Dũng_Cún: Chó mực của bạn đẹp quá, nếu mình nhìn không lầm thì đầu lưỡi có đốm đen, bạn nhìn kỹ cái lưỡi của nó, nếu bên trong còn 2 đốm đen nữa, tạo thành tam giác cân thì người ta gọi là "Đốm lưỡi long đao", loại này khôn lắm, nhưng hay bị bệnh đường ruột.

Last edited: 12/11/08
  17. seven.gtvt

seven.gtvt Active Member

Thích đã nhận:
    20
    bạn cho mình hỏi con 'mèo' này thuộc giống gì vâỵ????????

18. mythuatHP

mythuatHP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    426
    oài tiếc quá mình còn thê thảm hơn các bạn nhiều :( còn gì đau đớn bằng phải nhìn chú kun' nhà mình lao đầu vào tường (vì an phải bả) mình buồn lắm, biết mà không làm gì đc các bạn ah. hit Kun ơi.......:((