PH cua nước

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi SPHERE, 16/1/06.

1. SPHERE

SPHERE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Các Bác chỉ cho mình cách đo P.H cua nước đi, thanks. Mình bo khá nhiều san hô trong hồ không biết có ảnh hưởng gì không ?

2. haductam9cc

haductam9cc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trùi ui bác không nói rõ là bác bỏ sanho vào hồ nuôi gì thì ai biết trả lời bác được. bác bỏ vào hồ nước mặn thì tốt. bỏ vào hồ nuôi cá la hán thì còn tùy. bỏ vào hồ thủy sinh thi........
    bác muốn đo độ PH thì có thể dùng Quỳ{ loại này hơi khó xác định} hoặc máy đo chuyên dùng { cũng có nhiều loại } . bác có thể ra chỗ Nguyễn Thông + BHTQ . hay bac qua Cao Quý hỏi. nói chung mấy tiệm lớn thường có bán . chúc bác thành công

3. kaboom

kaboom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    khì khì... em góp thim một xíu... dùng quỳ thì chỉ đo được các chỉ số nguyên (1,2,3...)... chính xác hơn là dùng dung dịch, loại của VN là 25k/bộ (của ngoại mắc hơn), loại này chính xác hơn... có thể đo đến các số thập phân (như của VN là 4.5,5,5.5,...)... chính xác nhất là dùng máy đo (có loại đúng đến số thập phân thứ 2)... nhưng dĩ nhiên là cũng tốn tiền nhất...
    em thấy mọi người hay dùng loại dung dịch...