Phải cá mái không?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Minh Thinh, 2/8/07.

1. Minh Thinh

Minh Thinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có con King Kamfa này, nhưng có người nhìn bảo là mái, có người nói không, còn mình thì cũng nghi là mái. Hiện nó to khoảng 3.5 ngón, nuôi được 4 tháng, khi mua nó khoảng ngón út. Vậy mong AE thử cho mình vài ý kiến nhé. Phân tíchchỉ rõ đặc điểm nhận diện luôn nhé. Thank!

2. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    đợi thêm 2 tháng nữa đi bạn là biết liền, con này theo mình nghĩ kg phải cá mái

3. Hoang Thuong

Hoang Thuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình dám nói với bạn cá của bạn là cá trống, cá bạn rất đẹp , nhìn tướng tá em nó rất cân đối , mắt trắng châu chữ đều ok . đầu đang lên .mình xin chúc mừng bạn có được em cá đẹp.

4. luohan1445

luohan1445 Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình thì đây là cá mái trông bộ châu của nó đẹp thật đó nhưng mà vây lưng ,bụng còn ngắn , hàm dưới không quá to và thiếu vẻ hùng dũng của cá trống ,cá mái thì có vẻ hiền hơn

5. gun1

gun1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    con này đẹp nhưng đầu nó ko lên nữa đâu, nó mà là mái thì quá tốt, mỗi tội nó lại là đực

6. tripleh

tripleh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo em là cá mái (hên xui) nhìn mặt nó hiền lành thùy mị dễ ghét wa àh cái miệng nó deee..ê wa xôi lỉn nha

7. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    cách tốt nhất bạn xem dưới bụng cá có hình V nhọn hỏm vào ko ? nếu có lá trống còn ko có là mái .cá đẹp cố gắn chăm sóc tốt

8. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Theo mình dòng kim hoa là như vậy , bổn cá nhìn chung y chan cá mái nếu theo cách nhìn của cá châu thông thường , còn chữ V là trống thì cũng ok vi thông thường người ta nhìn vậy , nhưng dong kim hoa thi ko rõ rệt lắm , có nhiều con ko có chữ V mà cũng là cá trống, lời khuyên của mình là bạn nuôi thêm vài tháng nữa nếu rớt trứng thì ok ,còn ko thì pochiếu luôn ,

9. luohan1445

luohan1445 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hay bác thử cách này đi :
    bắt con cá ra thau hay đâu đó vừa êm vừa ẩm rồi dùng tay vuốt nhẹ từ bụng xuống gần hậu môn , nếu thấy xịt chất lỏng màu tráng đục ra thì là con trống ( nếu nó bị sình bụng thì không nên:p ) Cái này cháu đọc trên báo

10. bin_dl

bin_dl Guest

đệ nghi con này mái quá nhìn hậu môn nó hình chữ U

11. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Đầu gồ, bụng phẳng, cằm xệ, vây lưng nhọn dài như vậy có thể kết luận gần như 100% đó là cá trống.
    Con này là Kingkamfa đó, dáng rất đẹp nữa, bạn nuôi bể rộng 1 chút, khoảng 2-3 tháng sau bạn sẽ thấy nó thay đổi rõ về cả châu lần mầu sắc, dáng người.
    Cá bạn rất đẹp.

12. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5