Phải chăng có khẩu phần thức ăn khác nhau cho từng loài La Hán ???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Dạ Vũ, 12/11/07.

1. Dạ Vũ

Dạ Vũ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em nghe nói rằng không phải loài LH nào cũng cho ăn như nhau, chẳng hạn với các loài khác có thể cho ăn tôm cả ngày nhưng với Kamfa thì không được thế, và nhất là mùa lạnh thì lại ko nên cho Kamfa ăn tôm, không biết có đúng thế ko hả các bác ???

2. thanlonglahanhn

thanlonglahanhn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ủa ai bảo bạn là king kamfa thì không cho ăn tôm, các loại cá la hán có thể ăn được các loại hải sản riêng thịt( bò, lợn gà...) kô cho ăn bởi nhiêu mỡ hoặc người bán hàng ngâm thuốc bảo quản. trong mùa lạnh nên hạn chế cho ăn đồ tươi vì cá dễ bị đau bụng. nếu tiết trời nắng hoặc ấm áp bạn cho ăn đồ tươi vô tư đi.

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào bạn
    Tất cả cá La hán kể cả KKF đều ăn tất cả các loại thức ăn tươi ( tép + Thịt bò + cá lóc +.....) và thức ăn hộp kèm theo . Tuy nhiên KKF thì cách chăm sóc khó chịu và khó nuôi chung mà lên đầu lắm. Hơn nữa nếu người mới nuôi khoang phiêu lưu nuôi KKF vì khả năng lên đầu chậm và rất khó. Hiiii Vài ý nhỏ với bạn.Bye

4. Dạ Vũ

Dạ Vũ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng là em đang muốn phiêu lưu với KKF :D chẳng hiểu sao những loài khác nhìn ko mê gì cả :D em mới nuôi chưa rõ nuôi KKF khó chịu và khó nuôi chung thế nào ???

5. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nuôi kkf hơi phiêu lưu hiện tai mình củng có 1 em 2,5 ngón rồi mà chưa thấy lên đầu nửa vừa mắc vừa tiết kkf đẹp thì khỏi chê,chắc nuôi ngắm châu quá hihiii ai nói có đầu mới đẹp hihiii