Phân biệt giọng chim đực

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi sod, 1/8/12.

1. sod

sod New Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới bắt 1 em khuyên
    đến nay là ngày thứ 3 tuổi lồng nhưng em ý đã hót ầm ầm đứng cách nửa mét vẫn hót
    em ý thì đang thay lông nhưng em lần đầu nuôi khuyên chưa có kinh nghiệm lắm
    giọng em ý thì gần giống giọng em khuyên trong clip này
    [video=youtube;yqCaT7mpDjI]http://www.youtube.com/watch?v=yqCaT7mpDjI&hd=1&t=5s[/video]
    các bác cho em hỏi nếu chim đực mới tập luyến thì giọng có giống thế này ko ạ?
    vì em này thuần khá nhanh thả thì hơi tiếc nếu là chim cái thì sẽ thả sơm còn chim đực mới nuôi thôi
    thank all

2. vànhkhuyên

vànhkhuyên Guest

chia buồn, mái rồi....................................................................

3. nduy992002

nduy992002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    giọng này là mái sao a Vanhkhuyen? ở nhà, mình mua 1 con ở tiêm gì quên tên rồi, đường Thành Thái, bao trống, kêu y thế nào, giọng nhỏ nhỏ thế này nhưng có thấy đi chuyện , nhưng cũng nhỏ xíu như thế( chim nằm trên cầu, đầu đưa qua đưa lại, cổ họng phập phồng và nghe líu ríu nhỏ nhỏ!!! chim mái có hót chuyện không a? k lẽ bị lừa vố đau vậy ah?!huhuhu, biết thế ráng chạy qua Gò Vấp, hôm trước có gọi cho a đó nhưng xa quá mà lại mê chim nên bấm bụng mua luôn.hix.khi mua thấy chim lông lá, tướng tá đẹp lắm , dài đòn, mỏng lông nữa.hixhixx

4. vànhkhuyên

vànhkhuyên Guest

haha. zậy là ok rồi. có em hót tiếng mái mà vẫn chuyện. ai dám đảm bảo là 100% đâu. chim trên thành thái 80k 1 em. chim duy hót chuyện là trống rồi. chúc mừng nhé. khi nào qua gò vấp alo ae uống cafe nhé. mình làm trên quận 3. khi nào qua thì alo.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:45 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:40 PM ----------

có ông bạn bên quận 9 nè. a e alo giao lưu đi nhé. ổng cũng mới tập nuôi khuyên. mới bắt mình 1 em chim non đang tập bắn. bắn đc mấy mỏ rồi. số của ổng nè. quên. để nt vào ibox