Phân biệt cá

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi adomstar, 7/9/07.

1. adomstar

adomstar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    e mới tập nuôi cá la hán thôi àh.có mua được một con của mấy người bán dạo(sinh viên nghèo mà) giá có 30k/con khoang 10cm nhưng do cá rẻ quá nên mấy đứa bạn cứ kêu là cá giả.vậy co cá giả that o mấy anh?:-S

2. lephuoc

lephuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Không có cá giả chỉ có cá đẹp hay không đẹp thôi, cứ nuôi 1 thời gian đi em sẻ biết đừng hoang mang biết đâu em sở hửu được con cá đẹp Chuc em may mắn

3. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn post hình lên thì mới bik đc , cá bán dạo thường xấu là ko bảo đảm về chất lượng , giống cũ , có thể mang bệnh trên ng` , dễ chết , mìh nói vậy bạn đừng bùn nha

4. hoangbm_hn

hoangbm_hn Banned

Thích đã nhận:
    0
    Cá bán dạo là cá thường bố mẹ không đẹp hoặc cá của các người chơi không ưng bán đổ đồng cho người đi bán dọa.Nói chung là cá không đẹp.

5. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá làm gì có cá giả ở đây :D không lẽ cá nhựa :D
    Cá ở mấy người bán rong thường là cá xấu, không đạt chất lượng tốt, yếu, hay bị bệnh. Nếu muốn nuôi cho đáng thì nên ra mấy tiệm lớn, có uy tín, còn nếu muốn nuôi cá rẻ rẻ thì mua cá bột ở Nguyễn Thông cũng được, nhưng đừng nên mua những giống tên quá lạ, thường là người bán lấy giống cũ đổi tên để dụ người mua.

6. mr.smith

mr.smith Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bán dạo có thể là cá giống không tôt lắm, mấy con đó nó bị gạt ra trong bầy rồi mới bị bắt đi bán
    nhưng chúc bạn có 1 con cá đẹp

7. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cứ để nuôi đi bạn ,học hởi kimh nghiệm ,chúc bạn cá đẹp

8. hiep

hiep Guest

cứ để nuôi cũng được bạn à,nhưng mình tin là không có triển vọng gì đâu,ở chỗ mình cá đó người ta bán nhiều lắm,đa phần là cá nuôi dưới ao sau khi to người ta vớt lên mang đi bán (chỗ mình giá cá đó từ 20k-50k /con to cỡ 3 ngón tay) những con đó mình thấy không có châu ,đầu và mầu sắc thì tối thui à. Mà bạn trong HCM thì hỏi xin các bạn có cá đẻ 1 vài đôi nuôi thử mình nghĩ các bạn ấy sẽ cho thôi mà.chúc bạn sớm có cá đẹp...

9. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thật nực cười cá là cá đâu phải mặt hàng xuất khẩu quan trọng đâu mà có cả giả với thật,cá của người bán dạo là hàng dạt kém chất lượng(nếu mơ về đầu cổ thì ko có đâu),nếu muốn mua cá có chất lượng uy tín thì vào các tiệm cá cảnh lớn chuyên về la hán sẽ đảm bảo hơn!!!!

10. ray8910

ray8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác hongthuat nói đúng đó

nên mua cá ở những chỗ tin cậy, tiệm lớn, ngay cả đồ ăn khô cũng thế
    chứ mua ngoài ko biết nguồn gốc thì mệt lắm