Phân biệt chòe lửa con, lửa chuyền trống hay mái

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi axndinh, 9/8/12.

1. axndinh

axndinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Tình hình là "sệt" trên mạng hoài mà không thấy gì liên quan đến cách phân biệt chòe lửa con trống hay mái, nên mạo mụi viết bài này nhờ anh em giúp đỡ cho em cùng các bạn mới bắt đầu "chơi chim" được rõ hơn.
    em mới mua 1 con lửa chuyền nhưng không biết trống hay mái vì chim chưa ra lông đen ở cổ. Nhờ các bậc cao nhân giúp đỡ cách phân biệt ở chim chuyền và chim con. xin chân thành cảm ơn.

Last edited: 9/8/12
  2. minhhai_kh

minhhai_kh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    622
    con trống non ở cổ có những chấm đen đó anh, còn loại nhỏ hơn nữa thì con trống lông đậm hơn con mái.

cho em hỏi:
    anh mua con lửa con này bao tiền thế?
    ở chỗ em có người bán 2 con lửa con, đều trống hết , khoảng 2 tháng tuổi, giá 600 ngàn/con
    theo ae giá vậy có đắt quá không

axndinh thích bài này.
  3. axndinh

axndinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Cảm ơn bạn, con lửa mình hn nay đã mọc mấy cọng lông đen gần mỏ rồi, mừng quá vì mua được chú chim trống. để mai mình xem kĩ lại những chấm đen mà bạn nói thử xem sao?
    chổ mình mua 450vnd/con lửa chuyền, 250vnd/ con lửa bổi chưa biết ăn thức ăn, lửa con thì mình không biết. Nhưng theo mình thì 600 ngàn thì cũng không đắt quá đâu.

4. vutienthanh

vutienthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Gần chùa nghệ sỹ ở Gò Vấp bán có 250k/con thôi. Mình mới mua 2 con, Chim đang thay lông chưa hót hét gì hết!

axndinh thích bài này.