Phân biệt endler và cá bảy màu sông.Giúp em!!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi hoa_than_duong, 16/7/08.

1. hoa_than_duong

hoa_than_duong Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Tình hình là vầy nè.Em thấy tiệm gần nhà em có bán mấy con cá trống giống như endler Đuôi thì song kiếm và có viền màu xung quanh (mùa xanh lá cây).Em so rồi kích thước y chan như endler.Nhưng mà em nhìn lại sợ nó là bảy màu sông vì màu nó không được đẹp như mấy con endler em từng xem trên diễn đàn.Màu nó nhạt quá.:confused:
    Cho nên em muốn hỏi bảy màu sông có con nào đuôi kiếm hok.Nếu có thì chắc nó là bảy màu sông oy:(
    Rất xin lỗi tại me không có máy chụp hình và cũng không biết post hình nên anh\chị\em nào trả lời dùm thì cảm ơn nhiều:)

2. heoquay

heoquay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    cá bảy màu kích thước rất giống nhau bạn ah.tùy theo cham sóc thôi.có thể họ lấy endler lai vối bảy máu sông.chứ endler thật máu dạ quang rất đẹp.nếu thích bạn có thể đến nhà mình đế xem endler thuần chủng

3. hoa_than_duong

hoa_than_duong Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình thích coi nó lắm.Mà nhà bạn ở đâu dzạ,tớ thích xem endler thuần chủng,nhìn coi chúng bơi theo đàn.Chỉ thấy chúng trên web không hà,chưa thấy ở bên ngoài chúng ra sao

4. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Tại vì mình chưa có hình 7 màu ruộng (sông) chứ nếu có mình sẽ làm 1 bài hoành tráng cho các bạn dễ phân biệt!
    Hình như câu này mình đã trả lời bên diendancacanh.com rồi?