Phân biệt gà con là trống, mái...... chăm sóc gà con ???

Thảo luận trong 'Chăm sóc gà đẻ - gà con' bắt đầu bởi hobaosutucop, 11/3/10.

1. hobaosutucop

hobaosutucop Active Member

Thích đã nhận:
    85
    Xin các bác cho hỏi căn cứ để phân biệt gà con là trống hay mái ạ, các bác chỉ giúp cách chăm sóc gà con, em thấy phải tiêm phòng cho gà con là tiêm như thế nào? cụ thể loại thuốc nào và tiêm vào thời gian nào........ mong các bác chỉ giúp.tks.#:-S

2. sonke-hanoi

sonke-hanoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    Gà mình nuôi tại nhà không cần phải tiêm đâu bạn ơi,bạn ra các hiệu thuốc thú y hỏi mua lo thuốc uông chữa bệnh newcatson và đậu gà,2 bệnh thường gặp ở gà nhà bạn à.còn phân biệt trống mái thì bạn phải chờ thôi,tâm 2 tháng tuồi là biết,con nào lên mào to và đỏ dần đấy là con trống,con mái sẽ nhỏ hơn và màu nhạt hơn.Chúc bạn thành công.Thân...........!

moitapchoiga thích bài này.
  3. sabaonam

sabaonam Member

Thích đã nhận:
    17
    Không biết thế nào chứ mình nuôi gà đòn,2 tháng vẫn khó biềt lắm,bờ_rào nào cao tay xin giúp anh em với

4. bi_gv

bi_gv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    278
    Thông thường gà chọi từ một tháng trở lên là trống mái đả biểu hiện rỏ ràng qua dáng dấp và đặc điểm như mào gà đả lú,mặt đỏ,chân cẳng có phần phát triển hơn gà mái,Đầu gà trống thường to hơn. Phao câu và mào (mồng) to và đỏ hơn. Chân gà trống cũng to hơn. Một điểm nữa là gà con trống, buổi sáng khi chúng ta thả ra khỏi chuồng thì hay bay cao và khoe sức mạnh, hay nhảy lên đá nhau hơn. Bên cạnh đó, tiếng kêu của gà con là gà trống cũng thường nhỏ hơn gà mái.

nhưng mình khuyên bạn không nên dùng vacxin nếu nuôi gà với số lượng ít, chi nên cho uống khánh sinh phòng bệnh là đủ rồi......^^

betoan and handsomeprince like this.
  5. ThjchMongCha

ThjchMongCha Active Member

Thích đã nhận:
    39
    gà mình nuôi mình để ý nếu là trống trên tháng thấy lông mã là trống nếu không đúng bõ qua