Phân biệt gà mái tre lai bao nhiêu cần anh em giúp đỡ ???

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi MeGaKieng, 4/5/11.

1. MeGaKieng

MeGaKieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Mình muốn mua gà mái tre lai mà không biết phân biệt lai bao nhiêu (50 hoặc 75), nhờ anh em có kinh nghiệm giúp đỡ, có hình minh họa càng tốt nha, cúôi cùng cám ơn anh em đã quan tâm !!!:x

minh_nhox thích bài này.
  2. thickgahay

thickgahay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    vấn đề nan giải sao ko ai giúp dùm anh ấy hết vậy ta. cho e học với!!!!! với lại gà trống nữa!!!!!!! giúp dùm đi mà

3. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Gà tre khó pân biệt lai ít hay nhiều lắm, vì gà tre ko lai cũng có đuôi nhỏng, bản lớn, cách tốt nhất là tùy vào uy tín của người bán thôi, chỉ có người đổ ra mới biết nó lai bao nhiêu thôi!!!

4. thanhduyy

thanhduyy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    bạn này nói chích xác nè, lai bao nhiêu là do lương tâm người bán. Mình từng thấy 1 con ga lai( mà lai rừng) bán với giá gà lai mĩ 50%. nói chung gà tre rất khó phân biệt.

minh_nhox thích bài này.
  5. MeGaKieng

Thích đã nhận:
    138
    trên diễn đàn nay có anh nao bán gà tre lai uy tín hông may huynh,nếu biết chỉ dzùm thanks

minh_nhox thích bài này.
  6. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    hehehe cái vụ này hẹn bạn sang năm vì bây giờ mình mới bắt đầu đổ gà đc nửa năm nay, sang năm mới tuyển gà tốt đc!!!!

minh_nhox thích bài này.
  7. MeGaKieng

Thích đã nhận:
    138
    minh_nhox thích bài này.
  8. longte

longte Member

Thích đã nhận:
    12
    cũng hơi khó tổng thể con gà lai 75 % thường thì mặt dài hơn 50 đầu dài và dẹp hơn còn đuôi thì em bó tay

9. longte

longte Member

Thích đã nhận:
    12
    megakieng con gà mà bạn úp lên theo mình nếu lai thì chỉ lai 25% hoặc cao hơn chứ hog tới 50% đâu
    nếu có sai thì các banc1 thông cảm

10. phuongfahasa

phuongfahasa Active Member

Thích đã nhận:
    14
    củng hay wa. rất khó phân biệc đâu là lai my đâu là lai rừng. mình củng có một con tre VN lai rừng rất giống gà tre mỹ hehhe. nhưng gà trống thì dể biết hơn nhiều. nhưng nếu cho hai con này trống mỹ + mái lai rừng thì năm sao không thể phân biệt được nữa rui. Nhưng theo mình được biết thì gà mỹ củng có nguồn gốc từ gà rừng đấy thôi, chỉ khác ờ chổ là chúng được lai tạo và chon lựa kỉ đó thôi. vài lời góp vui không đúng thì bỏ wa nha hhihi,

minh_nhox thích bài này.
  11. minh_nhox

minh_nhox Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    anh em mua gà đề phòng. toàn bộ gà tre. đa số là gà lai rừng. tụi bán gà bẻ đui. cho đui ben, nhìn giống gà lai.

12. showhangdoc

showhangdoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    780
    mặt nhỏ hơn, mòng lá(hoặc ko) nhưng to dày,tướng thanh mảnh,đuôi hơi nhỏng,cựa gần giống như rừng(nhọn,nhỏ,hơi dẹp)dù đổ ra tới mấy f,..hihi..vì thấy gà của bạn mình như thế,lối đá lanh lẹ,né tránh tốt,độ lì đòn ổn vì chư thấy em nào chạy khi cho thử cựa với trống nòi 3,2kg thời gian 15p,mau xuống sức.(đã test thử khoảng 5 em đang đập mái.)
    -à, tích tai màu trắng hoặc không nhưng dài.(theo quan sát các bầy gà đang nuôi.)

Last edited: 25/7/11
  13. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    mái tre lai giá cũng sem sem gà mái mĩ rặc ! thôi chịu tốn tiền tí mua 1 em mái tre mĩ về cản gà lai ra mà chơi ! như vậy vừa có gà rặc vừa có gà lai ! khỏi sợ bị lầm ! chúc bạn đổ mái thành công

14. gacuchi

gacuchi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,054
    MeGaKieng : Phân biệt gà mái tre lai bao nhiêu cần anh em giúp đỡ ???
    Mình muốn mua gà mái tre lai mà không biết phân biệt lai bao nhiêu (50 hoặc 75), nhờ anh em có kinh nghiệm giúp đỡ, có hình minh họa càng tốt nha, cúôi cùng cám ơn anh em đã quan tâm !!!

==> Bạn mua để làm gì ? nếu để đá thì 50 hay 75% 0 quan trọng, miễn đá hay là được. Nếu mua để cản thì nên mua gà rặt tốt hơn.
    Gà rặt mình còn chưa biết thuộc dòng, giống gì nữa huống gì gà lai? Nên theo mình nghĩ 50% hay 75% 0 phải quan tâm và nếu quan tâm thì cũng 0 thể nào biết.

linhgamy thích bài này.
  15. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    theo cách riêng của mình thì phân biệt gà tre lai hay gà việt thì chỉ nhìn vào cặp cán thôi, nhưng nếu đụng phải con gà rừng lai thì bó tay. tốt nhất muốn mua gà tre lai mỹ thì né mấy con ga điều chân xanh ra, còn lại thì cứ cán nhỏ mà đuôi ben bản bự thì hốt. có gì sai sót mấy pro góp ý thêm

gà may trường thích bài này.