Phân biệt Gà Mỹ lai asil, mong mọi người giúp đỡ!

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi namga, 31/10/11.

1. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    Trước giờ mình chỉ biết gà nòi Mỹ hoặc lai Mỹ có vài đặc điểm như đuôi ben, mặt nhỏ, khóe mỏ sâu, chân thon vảy mỏng và nhỏ. Giờ đây lại có thêm dòng gà lai asil thì những đặc điểm trên lại không biết có giống như những suy nghĩ ở trên của mình không(vì chưa sở hữu gà lai asil). Mong các tiền bối có kinh nghiệm chỉ giáo dùm. Thanks

2. taptanhdaga

taptanhdaga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Gà asil là giống gà đòn của châu á (Ấn Độ, các nước Ả Rập nói chung là vùng Tây Á) cũng đá cựa tròn nhưng ngắn hơn bên mình chỉ vài phân thôi. Chân cẳng cao ráo và cán,cần,trọng lượng nhỏ hơn gà đòn của bên mình. Vì mấy năm trước mình có ông anh nhập gà này về để lai tạo tướng đứng của em nó giống như hình con ngựa vậy nhìn lực lắm, bờm ôm sát cổ, lối đá của nó chậm hơn cả gà lông của mình nhưng phải công nhận dàn nạp của nó khá hay, chắc chân, bo đá thì khỏi nói như búa bổ. Mình chỉ tả lại con asil mình gặp mong ae có con asil nào bổ sung thêm. Hiện giờ mình chỉ có con cháu lai máu nó mà thôi, đang thay lông gần xong, xong lông mình đưa hình lên diễn đàn cho ae đánh giá nhé.

3. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    mình xin góp ý chút về đặc điểm asil ; mỏ 3 lá ngắn ngủn và to, mặt tròn vo và dày cơm , luôn có cái bờm cổ rời ra , lông đuôi ngắn và ko có ben , dáng đi và thân hình cao to gân lực như mấy anh asil việt nam < gà đòn >

Last edited: 31/10/11
    namga thích bài này.
  4. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    tui thì thấy mấy con hình rất xấu, cổ lôi chân đen, bo đá cực mạnh và nhanh, lép hình nhưng nhanh và liên tục như pin enizayto zậy hjhj gà xấu quắc mà thử cựa cả chục chai trường làng hết pít chuyên đá bàn tì

namga thích bài này.
  5. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    Còn về đặc điểm gà lai với gà nòi cựa việt nam thì có đặc điểm khác biệt mấy so với gà asil rặc không mấy sư huynh