phân biệt gà tre lai rừng và gà ác lai rừng?

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi jieadat, 12/11/13.

1. jieadat

jieadat Member

Thích đã nhận:
    15
    E mới mua 1 cặp tre lai rừng,nhưng e nghi ngờ lai gà ác,bác nào biết cách phân biệt nhận biết gà rừng lai gà ác và tre lai rung.(vì e thấy ng bán trong nhà có úp 1 con mái ác.và cả mái tre).

2. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Bác vào xem các trang trước cách nhận biết gà rừng thuần chủng là biết liền chứ gì, nếu gà lai ác cái chân hẳn có 5 ngón, nếu người ta cắt bỏ bác xem kỹ cũng biết chứ

3. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    dễ lắm bác ạ.....
    nếu lai với ác thì có những dặc điểm sau
    - chân năm ngón
    - mặt đen
    - vạch lông ra thì thấy da đen

nếu chưa chắc chắn thì bác cho em xem cái hình em nó em phán luôn cho bác đỡ phải phân vân

trantienmyduc and anxuanloc like this.
  4. anxuanloc

anxuanloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,213
    nếu như lai ác nặng thì bác có thể nhìn như bác listen to me , đã lai xa rồi thì nhìn phần lông hai bên bắp đùi gà ko đen óng ánh mà lẫn lộn vàng vàng, thịt vẫn trắng nhưng nước da xanh
    có thể bề ngoài thì ko còn gì là gà ác nhưng khi mở miệng ra vòm họng còn lem đem đen, bẹ lưỡi có vẻ dày hơn gà tre lai

về phong cách chơi thì ít người ưng kiểu gà mồi lai ác nhưng có máu ác trong người gà sẽ rất siêng gáy bù lại ít đập cánh. khi đỗ mái dễ bị lại tổ nhữngcon gà con mang đậm tính cách gà ác là dáo dác khi đi rừng, lâu thuần khi nhác,dễ bể khi bị bổi đá mạnh...

5. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    em là em thích chơi dòng gà mồi lai ác bác ạ...nó rất siêng gáy và cái quan tọng là giọng gáy rất giống gà rừng rặt...em đăng mon men thử lai ra dòng này đây...nhưng vẫn chưa khắc phục được cái tính hay dáo dát khi ra rừng

cocghe, nam-hoabinh and anxuanloc like this.
  6. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    gà ác lai rừng thì phê rồi gáy nhiều ...... lần đầu tiên nghe thấy gà ác ra rừng nháo nhác ..... quan điểm gà mồi cứ gáy chuẩn vỗ cánh bới đất tục tục là gà rừng về mắc vô bẫy bắt về là phê rồi

gà rừng qb thích bài này.
  7. anxuanloc

anxuanloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,213
    nói thật với bác là trước kia khoảng 6-7 năm trở về trước. 1 dòng gà hay e biết được thì là dòng lai ác.e mua về nhưng toàn là gà ko biết đập cánh. đến nay thì ko còn tí nào là ác nhưng bền gáy là yếu tố duy nhất.bác cần pha máu nhiều thì dòng gà bác sẽ tốt hơn thôi. cần chọn những con mái tốt nhất bầy kết hợp với con cha bài bản (đập cánh,dụ bổi,túc nhiều....) tóm lại thì mỗi người mỗi cách đỗ nhưng chỗ e bây giờ có thể nói 1 số ít người đỗ gà để làm mồi thì toàn là gà giọng rừng, dáng rừng nhưng máu lai vì có máu gà mĩ

trantienmyduc and listen_to_me like this.
  8. gà rừng qb

gà rừng qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    CHuẩn không cần chỉnh. Năm ngoái mình cũng có 1 em gà rừng lai ác, mặt đen thịt đen, chân chỉ 4 ngón thôi. Vào rùng gáy liên tục, giọng vang xa, biết dụ bổi, kiếm được 6 em bổi, kẹt tiền bán luôn cho người cần. Giờ nhắc lại thấy tiếc ghê.Hichic

9. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Gà lai ác nếu theo anh em vậy là gà hay rồi, còn tôi chơi gà tre đé nếu gà tre có lai ác tí thì đá rất lỳ, gan dạ không sợ cựa, chắc gà rừng lai ác cũng vậy,

anxuanloc thích bài này.