Phân biệt JBL giả và thật

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nganha, 24/4/07.

1. nganha

nganha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Sau 1 thời gian tìm hiểu em thu thập được 1 ít kinh nghiệm về việc phân biệt JBL (NOVO) giả và thật, na pót bài này để mọi người nhận xét và đóng góp i kiến nhen.
    - JBL( NOVO) THẬT:
    + hộp nhỏ thì có giá từ 120k . hiện nay có nhiều nơi bàn jbl chỉ với giá 90k đó là hàng giả.
    + khi mua JBL nếu chủ cửa hàng dám đảm bảo đây là JBL thật thì bạn nên yêu cầu khuôi ra. Nếu bên trong là các hạt nhuyễn nhỏ đều và có màu đỏ lợt ,mịn thì chính thực đó là đồ 'xịn'. Còn nếu bên trong là hột to đỏ thì bạn đã bị lừa òi.:( :(
    + với loại hũ lớn ,thì hột thức ăn sẽ lớn hơn, nhưng bạn nên chú ý các hột thức ăn của hũ lớn có hình hơi vuông, 4 mặt đc cắt tương đối đều, mịn.bài sau em sẽ pót hình minh họa .

2. hiephiep112

hiephiep112 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cho 500 hình minh hoa đi...mình ko phân biệt đc đâu là thật đâu là giả

3. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trời ơi, mới mua 1 hộp mini giá 95k được 3 ngày, tiêu tùng rồi, nếu nó là hàng giả thì hột nó bao lớn và hộp thật thì ra sao?
    Hộp của mình thì hạt lớn cỡ hột thanh long, hột hình tròn như viên thuốc tây chỉ nhỏ mà thôi. Quan trọng là hộp nhỏ thì ăn uống nó có bị sao kô bạn hay là có đầu điếc gì dc kô? Nếu nó giả mà vẫn tốt hơn mấy loại khác cũng tạm ổn. Chán quá

4. suutapcacanh

suutapcacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Mình mới mua một hộp JBL, màu sắc logo ngoài võ hộp rõ ràng, hình dáng viên thức ăn không nhoè, có chữ 460 ge, vậy không biết thật hay giả? nhờ các bác chỉ dùm.

5. linhmoitapchoi

linhmoitapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình khi mua thức ăn khô nên mua những cửa hàng uy tín

6. thai06071969

thai06071969 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có một mẹo nhỏ đẻ phân biệt hàng thật già , Bạn lấy móng tay cạo lên trên nhãn màu vàng nếu nhãn bị xước thì là hàng thật , còn ngược lại thì đích thị là hàng già .(GHT xóa phần sau vì mang nặng tính kinh doanh)

7. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Nếu mình nhớ ko lầm thì label của hộp JBL in thường ko có cán màng. Nếu bạn dùng móng tay cào lên thì làm sao ko sước đc ????.
    Hàng thật có cáng màng bảo vệ ah ?????????????????? :confused: :confused: :confused:

8. nido_6666

nido_6666 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Nghe các bác nói một hồi, tui ko biết đâu là thiêt, giả nữa ! Có ai biết CH nào uy tín giới thiệu giùm đi. nếu được vui lòng gửi mail theo địa chỉ : tudq66@gmail.com. Thanks.

9. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Bác qua cửa hàng anh Mạnh Long đi, hình như địa chỉ là 116 Nguyễn Đình Chiểu P5 Q3 HCM

10. bmk76-bnd

bmk76-bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Tôi cũng đã từng dùng hai hộp jbl và có nhận xét như sau:

- Đầu tiên, tôi cũng chưa xác định được là đồ giả hay thật vì bên ngoài hình dáng mọi yếu tố về kích cỡ, nhãn mác đều giống nhau y như đúc.
    - Thứ hai, khi mở hai hộp ra thì hộp hạt thức ăn có mầu đỏ đậm, và nhỏ hơn thì không bị chìm. Hộp còn lại hạt thức ăn nhỉnh hơn chút, nhưng mầu thì nhạt hơn. Khi bỏ vào hồ rất hay bị chìm.

Cả hai hộp con cá của tôi đều ăn bình thường, nhưng hộp mà hạt thức ăn đỏ hơn và lâu bị chìm thì cá ăn lên mầu nhiều hơn.

Hai hộp đều là loại to. Loại 270.000 đồng/hộp.

Vài chút ít kinh nghiệm mong đóng góp ít nhiều cho các bạn.

11. 5fire5

5fire5 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy cái nào cũng vậy ah, khó quá bạn ơi, làm saoo PHÂN BIẸT DC

12. 5fire5

5fire5 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ơi , cá mình lên đang lên đầu rất tốt , xong mấy bữa nay minh cho ăn JBL thi tư nhiên đầu cá bị xuống dần đi kô biết rõ tại sao ? Mong các anh chị giúp với !

13. timhieuthem

timhieuthem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trời 1 chúc là tôi bị lừa hên la ko mua tôi hỏi hộp nhỏ bao nhiêu tiền bà ấy nối 90k thấy ko đem đủ tiền vì nghe nói về jbl này cho cá ăn có hiệu quả tối ai nhè ko kịp mua thì đóng cửa hiiiiiiii

14. hoangphuong

hoangphuong Banned

Thích đã nhận:
    0
    JBL ở đâu mà nhập thẳng từ Đài Loan ,các bạn mua thì không sợ lầm!

15. myname_hoangbuu

myname_hoangbuu Member

Thích đã nhận:
    0
    Đây là loại JBL NOVO loại 460ge, hàng xịn chính hãng giá sỉ & lẻ 200.000 đồng/hộp ... Nếu mua ngoài thị trường giá dao động từ 220.000 đến 280.000 đồng/hộp "chưa chắc là hàng chính hãng !?"

16. funnyboy027

funnyboy027 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nói cụ thể thêm đi bạn ơi, chứ bạn chỉ cái mũi tên vô đó thì làm sao phân biệt được, hay là hàng giả màu đậm hơn ah

17. myname_hoangbuu

myname_hoangbuu Member

Thích đã nhận:
    0
    JBL thật & giả đều có màu sắc bên ngoài vỏ hộp rất giống nhau, khó phân biệt về màu sắc bằng mắt thường. Nhưng điểm đặc biệt dễ nhận ra nhất đó là chỗ mũi tên đang chỉ vào, hàng JBL giả thì màu sắc những viên JBL rất đậm & không được sắc nét, còn hàng JBL thật thì màu sắc những viên JBL rất tươi sáng & được in sắc nét. Một điểm cũng có thể nhận biết JBL thật & giả là JBL thật khi cho cá la hán ăn thì cá ít từ chối những viên JBL này, còn JBL giả thì khi cho cá la hán ăn sẽ bị phun ra khi cá la hán đã ăn vào.

18. thunguyen

thunguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình có một cách phân biệt JBL thật và giả : các bác cào nhẹ vào phần bao quanh vỏ hộp , nếu rách là hàng thật , còn lại là hàng giả ( bởi vì hàng thật nsx sử dụng miếng stick , còn hàng giả thì dùng miếng decan để dán lên ). Hơn nửa hàng thật (từ Đức ) thì miếng bảo vệ bên trong nắp hộp in bằng tiếng Đức và in sắc nét hơn .

19. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nói chung cũng ăn thua vào lương tâm người bán thôi bàn cãi thì cũng chỉ làm xích mích nhau. Mình tin tưởng tiệm nào thì cứ đến đấy mua. Với lại những chỗ mình tới mua mà nó bảo là loại 1 loại 2 thì .... em xin khỏi mua loại nào hết.

20. myname_hoangbuu

myname_hoangbuu Member

Thích đã nhận:
    0