Phân biệt JBL thật và giả

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi phu, 23/10/06.

1. phu

phu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    ~X( Xin chào các bác trên 4r.
    Dạo này em có nghe mọi người bàn tán về JBL giả bày bán rất nhiều.
    Mong các bác nào biết cách phân biệt thật giả hãy chia sẽ kinh nghiệm với anh em .
    Thanks!!!~X(

2. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    JBL thật ra kô có giả đâu bạn, bạn nghe ai bàn tán thế ? Chỉ có người bán rút ruột hộp thật rồi bỏ đồ giả vào thôi, mình cũng đã tham khảo nhiều rồi, kô có dấu hiệu khác nhau trên bao bì.Bạn có thể nhận biết giả thật qua hình hạt JBL và mùi mà thôi, tiếc quá máy chụp hình tớ đang sặc PIN , chiều nay mình sẽ làm phóng sự có hình ảnh cho bạn dễ hiễu

3. TienNinh

TienNinh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    --- Trùi đang tính làm 1 phóng sự về JBL thật giả đã bị 2 bác này cướp kèo :(( , nhưng mà ai có ý kiến hay thì post lên cho mọi người tham khảo cũng đc, chủ yếu là vì 1 ABV vững mạnh và thân thiện ( sến quá :| )

4. Rongdo

Rongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Theo mình biết thì JBL chưa bị làm giả, vì như các bạn biết ở TPHCM đang xôn xao chuyện JBL hết hàng mà không biết bao giờ mới có lại. Các bạn cứ ra hỏi là biết, nếu ai có cũng giữ lại tự xài chứ ít chịu bán lắm. Mình đã hỏi ở LXTín và mấy tiệm cá nữa rồi, đều đúng vậy đó.
    MÀ mình cũng nghe nói mấy hãng làm giả chưa đủ công nghệ làm lớp phủ ép bảo đảm trên bề mặt hủ bột đâu, do đó hủ nào còn nguyên, có lớp bảo vệ đó đều là hàng thật.
    Còn như Grand Sumo hay mấy bột khác thì giả đầy trời! Các bạn cứ ra LXTín hỏi mua về bán thì sẽ được cho biết thẳng là đồ giả, giá chỉ 35k/hủ thôi, dù sau đó mấy tiệm ở ngoài bán bằng giá hàng thật! Có tiêm bán toàn đồ giả, có tiệm trộn vào đồ thật mà bán đó. Do đó, các bạn có thấy Grand Sumo hay mấy bột khác hết hàng đâu?
    Hình như cũng chính do thật giả nhập nhằng mà chỉ có bột JBL là ăn không sao, còn Grand Sumo thì cá ăn vào là bị giảm khả năng sinh sản. Hay cũng có thể là do chính nhà sản xuất Grand Sumo bỏ vào hay không thì không biết. Thông tin này ai cũng biết hết.
    Đó là thông tin từ những mối lái của mình, do đó các bạn cứ yên tâm mà xài JBL còn nguyên trong hộp.

5. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @RongDo : ở Nguyễn Thông còn nhiều JBL lắm bạn ơi, ghé mua tích trữ đi nhé . Mình mới vừa mua một hộp nhõ xíu nè :D .
    Công nhận mấy bác Pro toàn cho ăn bằng JBL kô hà nhể , nên hôm nay em mới bắt chước nè , đó giờ cá em ăn grand sumo kô hà, màu kô lên rõ ràng lắm còn đầu thì chắc chắn có phát triển.

6. phu

phu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Nghe bác rongdo nói ăn grand sumo cá bị giảm khả năng sinh sản mà mình phát hoảng.
    Từ đó đến giờ mình toàn cho cá ăn grand sumo. Ôi sợ quá!!huhuhhuhu...........
    Chắc mình phải chuyển qua JBL gấp.

7. Rongdo

Rongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cảm ơn bạn gaizka, nhưng cách đây mấy ngày mình đã ra LXTín mua thên 4 hũ bự rồi, cộng với 2 hũ còn ở nhà là 6 hũ, chắc cũng đủ cho ăn tàm tạm đến ngày hàng mới có lại! (cá mình nhềiu nên trung bình mỗi tháng dứt 1 hủ, vị chi thủ được chừng 6 tháng).
    Còn vụ ăn Grand Sumo giảm khả năng sinh sản mình nghe nhiều người trong nghề nói rồi đó, các bạn cẩn thận nha! Nếu nuôi chơi thì được, còn nuôi đẻ thì đừng bao giờ cho ăn nha!
    Nhưng mình nghe nói tác dụng tăng đầu của Grand Sumo còn kinh hơn JBL nhiều. Coi chừng bạn mua nhằm hàng giả đó, vì như mình nói Grand Sumo giả bây giờ đầy rẫy ở các tiệm mà! Chợ sỉ như LXTín mà cũng có bán, chỉ khác là có "nhân đạo" nói thiệt đó là đồ giả thôi! Đồ giả thì ăn không có tác dụng, chỉ uổng tiền thôi, còn có hại cho chuyện sinh sản kh6ng thì chưa biết, vì là đồ giả mà!
    Các bạn cẩn thận nha, theo mình nếu có khả năng chỉ nên chơi JBL còn không thì cứ xài đồ tươi sống là tốt nhất. Còn ai muốn xài JBL thì mau ra các tiệm, đặc biệt là Ng Thông như bạn nói, săn về ngay đi, sắp hết hàng dài dài rồi đó!

8. LoveDesign

LoveDesign Active Member

Thích đã nhận:
    0
    JBL là gì vậy ? là thức ăn cho mau lên đầu hả ? (nhiêu 1 hộp vậy :D)

9. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Bác cứ đi 1 vòng các tiệm cá lớn xem thử nhé.....Nói vui thui , bác nuôi cá mà nằm nhà và vào Net thì con cá bác khi nào mới biết cao lương mỹ vị đây nhỉ (Grand sumo , red sumo ,JBL , TOP ,Tetra .....) . Bài viết của Duong Nguyen có giới thiệu đấy.....Nhưng mồi tươi thì vẫn là nhất rồi...cẩn thận kẻo mua nhầm hàng lụi thì toi cục cưng đấy .....

10. tonybombi

tonybombi Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    60
    các bác cứ lo xa,nếu các bác đã tham quan hội sinh vật cảnh gồi thì còn gì phải lo hết hàng,tui chỉ sợ o tiền mà mua thôi ,địa chỉ của đại lí JBL là số 10 đường LƯƠNG HỮU KHÁNH Q1,sau lưng bệnh viện từ vũ đó,
    giá thành cũa JBL hiện tại bây giờ nếu mua sỉ chỉ có 195000 đ(tại cholon,đối diện hơi xéo nhà vỉnh biệt cũa bv chợ rẫy,hay đối diện cơm tấm thuận kiều),nếu mua lẻ tại đại lí 208000 đ
    chúc các bạn mua được những món khoái khẩu cho cục....... c..ư..n..g cũa mình

11. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trời, bửa em có đi hội chợ mà em lại sơ ý kô để ý địa chỉ đại lý JBL, cảm ơn bác tony nhiều nhá. Thanks bác một phát mới được hehe :D

12. cena2008

cena2008 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    pác cho em hỏi là JBL có loại hộp nhỏ ko
    nếu hộp bự wá thì tới 200k lận
    ko có đủ tiền :((

13. Rongdo

Rongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cảm ơn bác tony nhiều vì đã cho anh em biết địa chỉ chỗ gốc bán JBL nha! Vậy là khỏi lo thiếu hàng rồi! Chừng nào tụi cá nhà em "nhậu" hết 6 hủ JBL sẽ ra đó tậu tiếp!
    MÀ sao thông tin JBL hết hàng mình nghe nhiều dân lái cá nói lắm đó. Nghe đâu TBLH ở Q6 cũng phải đi lùng mua lại JBL của mấy tiệm nhỏ nữa, còn bên chợ sỉ LXTín thì hết sạch, mình mua cả 4 hũ cuối cùng(tại thời diểm đó), nói mua về bán mà tính tới 220k/hủ lận đó, trong khi trước đó cũng tiệm đó bán chỉ có 190k hà. Không biết tị trường dạo này ra sao nữa?
    Mà hình như có nguồn tin có 1 chuyến hàng JBL kẹt lại đến nay mới tung ra bán, xong là hết luôn, không biết có đúng không? Bác tony biết gỉ về vụ này không vậy? Nếu đúng vậy chắc lại phải đi tậu thêm quá!
    KHổ là mấy "cục cưng" đã lỡ ghiền JBL rồi, bỏ đồ khác vô là chê mới mệt chứ!

14. caotang

caotang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình muốn hỏi loại JBL bán trong bịch giá khoảng 60 ngàn, giành cho cá La Hán loại lớn có phải là hàng thiệt ko? Mùi của thức ăn trong bịch rất thơm, có mùi tép, màu đỏ, bỏ vào nước thì chìm....Phân biệt có phải loại dỏm ko? vì mình ko đủ tiền mua chai JBl, giá 100 ngàn giành cho cá con. Mình mua bịch này về bẻ nhỏ cho cá mình ăn.

15. phu

phu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    theo mình biết thì JBL có màu đỏ và thơm mùi tép, nhưng "bỏ vô nước không chìm" ngay mà khoảng 30 phút sau mới chìm.
    đây là nhận xét riêng của mình, các bác thấy có đúng k?
    nếu sai thì xin các bác cho ý kiến!
    thanks!

16. kimlonghungvi

kimlonghungvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình nghỉ rongdo noi dung JBL nếu mua nguyên hộp thì không giả đâu.chỉ sợ mua ít từ hộp mở rồi thì sợ người bán đổ thức ăn khác vô.còn SUMO thì bó tay không ý kiến

17. chu_cuoi

chu_cuoi Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Các bác nói wa phãi,nhưng hũ nhỏ khi mình bỏ vào nước là chìm ngay á,em cung đang xài đây,kết wa khả wan lem!!!!!!!!!![VIDEO][/VIDEO]

18. phu

phu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    hôm bửa mình thấy 2 hộp JBL lớn, 1 hộp thì hạt thức ăn nhìn bên ngoài thì lán bóng, 1 hộp thì hạt thức ăn hơi sần sùi. vậy hộp nào thật, hộp nào giả hả các bác?
    Vậy JBL thật thì hạt thức ăn nhìn như thế nào?
    em bây giời rất hoan mang. Mong các bác chỉ giúp với!
    anh em nào có kinh nghiệm về vụ này xin hãy chia sẽ với!
    thanks!

19. hnayuh62

hnayuh62 Member

Thích đã nhận:
    0
    "địa chỉ của đại lí JBL là số 10 đường LƯƠNG HỮU KHÁNH Q1,sau lưng bệnh viện từ dũ đó"
    Chiều nay ghé địa chỉ nêu trên tính mua JBL mà k thấy , chỉ thấy bán TetraLuoHan (Cty Tú Cầu 10B LƯƠNG HỮU KHÁNH Q1). Bác tonybombi & các bạn 4r biết chỗ nào bán JBL (hàng xịn) k??? Vui lòng chỉ dùng, Cám ơn nhiều

20. phu

phu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Xin chào các sư huynh trên 4r!
    bác nào có JBL thật xin post hình hạt thức ăn lên cho anh em xem với!
    thanks!