phân biệt king kim cương và ka fa

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi greenarowana, 29/10/07.

1. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Thưa các bạn dạo 1 vòng điễn đàng tôi thấy kingkafa va King Kc gần giống nhau , nhưng không biệt sự khác biệt giữa 2 loại này để trách nhầm lẫn khi mua cá.Tôi mới tham gia diễn đàng về la hán nên kinh nghiệm chắc chắn không có nhiều nhưng lòng yêu cá thì luôn sãn có.Tôi sẵn sàng học hỏi kinh nghiệm từ các bạn .Xin chân thành cảm ơn các bạn các bạn đả xem tin...Thân !

2. gaubong

gaubong Banned

Thích đã nhận:
    0
    Theo kinh nghiệm của mình, mong các bạn góp ý thêm : king kim cương mắt lồi, dáng hình thoi giống kinh khí cầu ( nhỏ dần về phía đuôi ), đuôi hình tròn còn king kamfa mắt thụt, dáng hình chữ nhật, đuôi hình chiếc quạt giấy.

3. KeVinLee

KeVinLee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình chưa nuôi King Kim Cương nên chưa biết,bạn nào có nuôi King Kim Cương từ cá bột cho mình chỉ xin hỏi :
    - King Kim Cương có con nào mắt trắng không?
    - King Kim Cương đuôi, vây, kỳ nó thế nào?
    Cá mẩu của các cửa hàng nói là King Kim Cương thì không tin nổi.:D

4. flower horn

flower horn Active Member

Thích đã nhận:
    1
    uh anh gấu bông nói đúng rồi đó . nhưng em bổ sung ko bít đúng không . king kc thì mắt đỏ , thuộc dòng la hán . còn king kf thì mắt trắng thuộc dòng kamfa

5. gaubong

gaubong Banned

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình biết king kamfa có 3 màu mắt trắng, cam, đỏ, ở VN coi mắt trắng có giá hơn ( giống như đi mua xe máy đấy mà ).

6. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Mình đang nuôi 1 em mà cửa hàng bảo là KKF nhưng bạn mình lại bảo là KKC , theo mình được biết nếu đúng kam fa thì mắt trắng , tuy nhiên những ka fa mình thấy mắt màu đỏ hoặc cam .
    Đúng ra mình sẽ chụp hình cho anh em nhận xét nhưng vì mới đem về em nó nhát quá , mình đang áp dụng nhiều pp trên diễn đàn , khi em nó to lên 1chút mính ẽ gửi cho anh em xem giúp mình .Em của mình thân hình chữ nhật , đuôi cách quạt , châu màu nhanh nhuyễn phân bố khắp thân mình, chỉ duy nhất mắt màu cam thôi ..em này mình hơi thất vọng vì đâu chỉ mới nhú 1 tí xíu , kích cở cũng bằng 2 ngón tay rồi....

7. cuongmc

cuongmc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    king kim cương mình xem ở tú bình đăng thấy con nào bụng cũng ỏng ( to lắm ), có con bằng 2 ngón tay đã lên đầu, ông chủ hét giá 2,5 triệu.