Phân biệt trống mái giúp em với

Thảo luận trong 'Chim Bồ câu (pigeons)' bắt đầu bởi bo_pham, 4/6/13.

1. bo_pham

bo_pham Member

Thích đã nhận:
    6
    cứ gọi 2 em nó là đầu trắng đầu xám nha

2. yeuchimthucanh

yeuchimthucanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    573
    Con đầu trắng có đầu to hơn con kia, mũi to và viền mắt cũng to hơn...........................> con đầu trắng là con đực, con còn lại là con cái.

3. levietanh

levietanh Member

Thích đã nhận:
    0
    mình ko bik con nào boy con nào girl , cách xét cũg nhìu , nhưnh nếu là 1 đôi do 3 mẹ nó sinh ra cách nhau 1 ngày thì tụi nó có qh huyết thống ae ,ce. còn xét to nhỏ thì mình ngĩ đàn ôg với nhau cũg có cùg 1 cái nhưng to nhỏ khác nhau là dễ hiểu, như lúc bt nhỏ hơn , khi to lên chưa chắc lớn hơn đâu ,hên xui tuỳ con mà pt ntn thôi.
    tui có nuôi 2 con , ban đầu ngĩ 1 boy 1 girl vì tướng bự tướng nhở , đầu bự đầu nhỏ vậy là sau này 2 con đó nó thành bd rồi, tách ra nó k chịu, nó cứ hôn môi qua kẻ hở, mà bỏ girl vô thì 2 con zí quánh con girl đó, bỏ cái rô~ vô thì có con vô nằm liền còn con kia đứng ngoài, 2 con cùg tha rơm vây tổ ấp . tính chọn ngày lành đkk hôn cho nó mà nhà nước chưa cho, tụi nó hp lắm k hề đánh nhau .

4. mr.kubee

mr.kubee Member

Thích đã nhận:
    3
    mình củng có 1 cặp như bạn vetanh. mình đã thử đủ cách nhưng k xác định đc giới tính of mấy e nó, giờ thì 2 con (mình nghĩ là trống) nó bắt cặp với nhau, con A vừa đạp mái con B xong, thì con B lại đạp lại con A, khi đạp xong thì 2 em nó vừa gù vừa xoay lòng vòng. haiz mình đã thử tách và ép 2 mái khác nhưng nó cứ mổ nhau túi bụi, nhốt 2 con ở 2 lồng riêng dc 3tháng thả vô chung thì 2 em nó nối lại tình xưa, mình xin nhờ ae chỉ giúp mình, chứ giờ mình bó tay rồi. 2 em nó đc 7tháng. củng mong ae chia sẻ kinh nghiệm phân biệt trống mái, mình đã thử ở xương chậu, thử ấn đầu nhưng ko hiệu quả. mong ae giúp đỡ. chúc ae lun vui. thân!

5. yeuchimthucanh

yeuchimthucanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    573
    Kaaakkkkaa Hai con mà bạn bảo là con đực đó có khi nó bị đồng tính rồi cũng nên, còn thử sờ xương chậu với chim chưa đẻ lần nào thì làm sao mà chắc được. Nếu chúng thích nhau cứ để chúng nó gần nhau vậy o sao cả, chỉ sợ đến lúc chúng đẻ o kịp làm chuồng mới cho chúng thôi

6. mr.kubee

mr.kubee Member

Thích đã nhận:
    3
    haiz. mình thấy 2 em nó zậy nên mình cho 2 em nó thể dục, thế là 2 em nó đi lun chưa về nữa, trước đây 2 hum mình co cho 1 cặp bồ câu gà bố mẹ vừa nở chim non đc 10 ngày đi thễ dục và 2 em nó đi tới giờ chưa về, mình ko bit phải làm sao với chim non nữa, chắc mồ côi lun òi. chán mấy chú chim nhà mình quá. thanks bạn đã chia sẽ cùng mình