phân biệt trống mái

Thảo luận trong 'Yến hót (Canary).' bắt đầu bởi cugay.sg, 2/11/14.

1. cugay.sg

cugay.sg Active Member

Thích đã nhận:
    14
    Tình hình là mình mới mua đôi chim hồng yến.người bán nói được 2 tháng tuổi.chưa phân biệt được trống mái.mình tới bắt đôi mình thấy là đẹp nhất trong đàn, về mình nuôi chung trong cái lồng 30×30×40cm.mình để ý thấy hai con hay tranh nhau ăn và đánh nhau kêu "chẹt chẹt". Nên mình đã tách hai con ra nuôi riêng.cả hai con chỉ kêu chẹt chẹt,có 1 con kêu những tiếng chẹt chẹt liên tục và dài như mấy con chim hót lúc hót chuyện.vậy các tiền bối cho mình hỏi liệu con chim ấy có phải chim trống ko ah.khi nào thì biết được chim trống hay mái.thanks các bác.

2. cugay.sg

cugay.sg Active Member

Thích đã nhận:
    14
    Ko bác nào giúp được mình vấn đề này ah.mấy bác có kinh nghiệm nuôi yến sinh sản đâu rồi.help...

3. bihallow

bihallow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    chú nuôi còn k phân biêt đc thì làm sao người khác biết dc chài.bạn mua gia không phân biệt trống mái thì giá khác.còn phân biệt trống mái thì giá khác thoy.nếu muốn bít trống mái thì chủ nuôi là bít 9 xác 1.thân còn như bạn tả thì cỡ những nguoi chuyên nghiệp còn lầm.chơi lâu sẽ thấy nhìu con chim lớn hót ầm ầm cuối cùng đẻ lun.kkkk

cugay.sg thích bài này.
  4. cugay.sg

cugay.sg Active Member

Thích đã nhận:
    14
    Cám ơn bác bihallow bác nói vậy thì em phải nuôi chúng thêm mấy tháng nữa lúc đó 2 con mái thì đi tìm chồng cho chúng luôn.thôi thì cứ nuôi rồi rút kn ...