phân của cá la hán thải ra.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi batigol14111988, 17/8/07.

1. batigol14111988

batigol14111988 Member

Thích đã nhận:
    0
    e đang nuôi 1 con la hán.e cho no an tép,cá trâm va thức ăn khô loại 5000d/bịch(tại ko có kinh tế tốt, sinh viên mà):D .gần đây e có cho cá ăn thêm sâu.thấy cá ăn tốt và sung.nhưng mà phân nó thải ra thì có cái chìm cái nổi.ko biết như vậy có sao ko.có phải cá bị bệnh ko.nếu có xin các a bày e cách chữa bệnh.

2. LINHVO

LINHVO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu đã chơi thì phải chịu tốn một tí chứ bạn! bạn có thể mua XO loại gói nhỏ 25k cho nó ăn chứ cho ăn cám dỏm làm sao có cá đẹp được chứ hả?
    Còn phân chìm nổi thì không sao đâu, có thể là do khi bạn cho ăn sâu gạo vỏ sâu cứng không tiêu hóa được và nhẹ nên nổi lên trên bình thường thôi. Chúc bạn nuôi được con cá "sinh viên" nha!

3. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho ăn tép củng được đó bạn lại rẽ nửa ,cho ăn xen kẽ ,.....kinh tế lém á

4. akatsu_mutsu

akatsu_mutsu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cho ăn cá chép con là kinh tế nhất (ngày 1 con cũng được) 1000 đồng vài chục con => ăn dc gần 1 tháng, mà bạn phải cho cá chép ăn (cơm hay thức ăn gì đó) để nó sống mà phục vụ cho cá của bạn . Kinh tế cực kì
    .........

5. louhan

louhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu bạn có điều kiện thì cứ cho cá ăn sâu cũng được. Phân có cái chìm cái nổi thì ko sao
    bạn nên cho cá ăn sâu gạo thì tốt hơn.

6. bin_dl

bin_dl Guest

các bác ! cá lh ăn sâu gạo ko tiêu hay sao ấy , nó ị ra nguyên con

7. LINHVO

LINHVO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Do lớp vỏ giống như vỏ tôm tép rất cúng nên không tiêu được thôi chứ "thịt" bên trong thì tiêu hết bạn xem kỹ lại đi mình thỉnh thoảng vẫn cho ăn sâu để thay đổi khẩu vị mà.

8. vietsg84

vietsg84 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    xin được chỉ giáo

các bác cho em hỏi,con cá kim cương xanh của em to cỡ bàn tay thì một bữa cho nó ăn khoảng mấy con cá con (cỡ đốt tàn thuốc lá)hoặc tép con là được hả các bác???hiện giờ em đang cho nó ăn ngày 3 bữa, sáng 8h,trưa 3h và tối 9h. buổi sáng em cho khoảng 3-4 con cá con, chiều em cho ít hơn buổi sáng, còn tối em cho nó ăn thức ăn Sumo. em mới nuôi nên ko rành lắm xin các bác chỉ thêm