Phân đổi màu các bác xem hộ em với

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi QuangDut, 27/8/08.

1. QuangDut

QuangDut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    Chẳng hiểu sao mấy hôm nay em để ý thấy phân chú K của em đen xì , em kiểm tra rồi chú rất khỏe không bệnh tật gì cả ??:confused:?? các bác chỉ giáo em cái , cụ thể . em nuôi nhóc bằng cám BaVi +lòng đỏ chứng gà + châu chấu rang khô cắt nhỏ (hihi :) vì không tìm được chỗ mua sâu khô mà gần nhà châu chấu thì nhiều ...) +sữa bột trẻ em , 2 ngày ăn chuối hay hoa quả 1 lần , mỗi ngày ăn 4,5 chú sâu hoặc châu chấu nhỏ . Ăn uống là như vậy nhưng sao phân đen quá cứ như ăn than ý mà phân khô đều chim khỏe thế mới la...:confused: huynh nèo biết chỉ đệ với không lúc nhóc ngẻo thì em chết mất ..:crying::crying::crying::crying:.......

2. banhbaorau

banhbaorau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chắc là có thêm tí châu chấu rang khô nên nó như vậy đấy bạn ơi!!!cho ăn chuối, hoa quả ít thôi!!!một tuần cho ăn 2 lần thôi!!!cho ăn nhiều làm gì!!!lúc nào thấy phân của nó khô quá thì hãng cho ăn nhiều hoa quả!!đừng cho ăn chuối ta nhế!!chuối tây thôi!mà cho ăn châu chấu tươi í!!đừng lạm dụng châu chấu khô!!!xung quanh nhà có nhiều thì cho ăn châu chấu rang làm gì!!!cứ đồ tươi mà fang!!!tội gì

3. thieuhungyp

thieuhungyp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Bạn nên giã nhỏ châu chấu khô , rồi chi chim ăn. . Qua bạn tả tôi lo chim ăn phải nhưng cẳng chấu bạn cắt bị nhọn , sắc nó làm chim bị chảy máu trong (cũng giống như người bạn ạ). Chúc chú K của bạn mau lành.

4. QuangDut

QuangDut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    Cảm ơn bạn nhá bạn nói đúng wóa mình thay cám thì thấy hết bị hóa ra vì vậy mà nó ị phân đen , khổ thân cho nhỏ wá đúng là lại thêm 1 kinh nghiệm vì tội ngu nữa may mà nhóc chưa sao #:-S#:-S#:-S#:-S...

5. thieuhungyp

thieuhungyp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Bạn chú ý

Chim khỏe thế là bạn gặp may rồi đấy. Chúc mừng bạn nhé. Để cho chim khỏe lên -đặc biệt là đường ruột - bạn cho chim ăn thêm Mật ong nguyên chất.Mỗi ngày chỉ cho chừng bằng hạt lạc thôi. Bạn dựng trong một cái cóng nhỏ cho nó. Khuyên thích thứ này lắm, nếu có cho ăn thường xuyên thì tuyệt vời bạn ạ.