Phấn hoa

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi cavang, 8/5/06.

1. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    Chào các bác !!!
    nếu bác nào cần bổ sung phấn hoa cho mấy em chim yêu quý của mình để nó có bộ lông óng mượt như .... tơ thì đến địa chỉ này nhé: Cơ sở Đức Dũng - Tập thể công ty ong Trung ương - Phường Phương Mai - Hà nội. Tel: 048524958

2. meetu

meetu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    @ cavang: cảm ơn bạn đã cung cấp một thông tin tốt cho người cần phấn hoa, nhất là các bạn chơi chim khuyên đang muốn tìm phấn hoa mà chưa biết địa chỉ.

3. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Ngoài ra còn có 1 hàng ở đường Hàng Trống nữa (đi từ báo Nhân Dân lên chừng 50m và nằm phía tay trái) chuyên bán mật ong, sữa ong chúa và phấn hoa cũng của Cty Ong TW.

4. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Em thấy phấn hoa bán ở các siêu thị nhiều lắm mà: hộp nhựa 500gr giá khoảng 40 - 45.000đ tùy siêu thị, loại hạt bằng hạt tấm của Cty ong TW hoặc cơ sở ong Bốn mùa, thường được bày ở kệ các sản phẩm của ong như mật, sữa chúa, phấn hoa...không biết có bác nào sử dụng loại này chưa?

5. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    Mình chưa xem phấn hoa ở trong siêu thị nên ko biết chất lượng nó thế nào để so sánh cả, T7 này phải lên siêu thị xem sao nếu tốt hơn thì sẽ làm một bịch về, nhưng từ trước đến giờ mình vẫn cho các em khuyên của mình ăn loại phấn hoa mình mua ở địa chỉ trên thấy OK mà. Một bịch phấn hoa mình mua chỉ có 30k thôi ăn mãi không hết nên thỉnh thoảng mình cũng làm một vài thìa cho ... óng mượt như tơ luôn.

6. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    vậy để cho vào cám khuyên thì cần swr dụng phấn hoa với tỷ lệ bao nhiêu vậy các bác? Ngày trước em đã thử nhiều rồi mà chẳng thấy kết quả gì cả.

7. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    Tác dụng của phấn hoa thực chất là tốt cho đường tiêu hoá, còn lông óng mượt như tơ thì lại phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác như: mồi tươi, tắm nhiều, ...
    Còn cho ăn tuỳ thuộc vào bạn thôi, ăn nhiều quá cũng không tốt. Mình thì thường cho 1 lạng cám 3 thìa cà phê, khuyên của mình chưa bao giờ thấy bị đi ngoài phân lỏng kể cả mùa thay lông.

8. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    to Cavang: Vậy là cũng tốt quá chứ, có lẽ về mình lại thử lại xem sao, hì hì hì....

9. Dunghoang

Dunghoang Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Vậy thì những loại chim nào có thể ăn phấn hoa. Và ăn với tỷ lệ thế nào thì hợp lý

10. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    to Dunghoang: Chim nào có thể ăn phấn hoa thì phải hỏi các lão làng vì từ trước tới giờ mình chỉ chơi mỗi khuyên thôi:blushing: [-(

11. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Phấn hoa àh, nếu ai có nhu cầu mua với khổi lượng lớn và rẻ thì nhờ Công phân phối cho nhé. Trên Sơn La thì nhiều vô kể, giá rẻ thôi mà toàn phấn xịn.
    Mình chỉ hay dùng để ngâm rượu uống cho rễ ngủ thôi, bạn nào mắc bệnh khó ngủ thì cũng nên dùng thử 1 chút.

12. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    to thànhcông: Công ơi hôm nào mang về một ít để làm hàng quảng cáo nhé, phấn hoa của Công là loại phấn gì vậy, nếu có được phấn hoa rừng thì tốt quá, anh vẫn mua phấn hoa của cơ sở Đức Dũng chỉ là phấn hoa nhãn và vải thôi. Nếu Công kiếm được phấn hoa thuốc phiện thì tốt quá nhỉ :laughing:, chim ăn vào nghiện -> thuộc nhanh =))

13. thànhcông

Thích đã nhận:
    145
    Trên em toàn phấn hoa rừng thôi, chắc là các loại cây thập cẩm trong rừng đấy, hôm nào về HN sẽ chào hàng anh cavang 1 túi dùng thử và cho nhận xét nhé.

14. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    Cám ơn Công trước nhé, phấn hoa rừng chắc là tốt hơn cái loại phấn hoa nhãn và vải kia nhỉ

15. thànhcông

Thích đã nhận:
    145
    Cái đó phải qua thử nghiệm anh ạh.
    Trên này họ toàn ngâm rượu thôi (dễ ngủ mà), sợ con chim của anh ăn vào lại ngủ suốt ngày.

16. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    anh cung cap em 1 bịch phấn hoa mà nó có công hiệu với mấy con chim nhà em ko anh nhà em có : 1 đất , 1 khuyên , 1 chào mào ,2 manh manh , 1 HM và 1 em than , XIn cám ơn mà no có giúp khi thay lông ko anh

17. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    to thànhcông: ấy chết nó mà ngủ suốt ngày mất hỏi thì toi, không líu nữa thì buồn lắm, thôi cho ăn phấn hoa nhãn, vải kia cũng được vậy

18. thànhcông

Thích đã nhận:
    145
    Khi nào đi công tác thì dùng phấn của em hay đấy, đỡ tốn thức ăn và nước uống.

19. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    anh xem sách chỉ thấy nói phấn hoa tốt cho đường tiêu hoá thôi chứ không thấy nói gì đến cái vụ ngủ kia cả, chắc là phấn của Công là phấn hoa thuốc phiện rùi

20. thànhcông

Thích đã nhận:
    145
    hihi

Em thấy người ta uống vào ngủ tốt lắm, chứ chưa thử với chim bao giờ, :-$ đấy là suy luận thôi.