Phân loại cá la hán

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi ngoingambiendem, 10/12/06.

1. ngoingambiendem

ngoingambiendem New Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác ơi các bác có thể cho em biết là có bao nhiêu loài cá la hán ko va hiện giờ các loại nào được ưa chuộng nhất nếu có ảnh kèm theo thì càng tốt và làm sao phân biệt được cá trống và mái khi cá ở giai đoạn cá bột và cá trưởng thành các bác giúp em với thank you!!!!!!!!!!!!!!!1:D :D :D :x :x :x

2. hnayuh62

hnayuh62 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghĩ bạn nên về trang diễn đàn, coi mục "Kinh nghiệm - các vấn đề liên quan" cá la hán, mới vào 4r bạn chịu khó đọc nhiều đi, không đọc mà hỏi như bạn thì không ai trả lời đâu. Vài dòng góp ý với bạn đừng buồn nhá.=;

3. ngoingambiendem

ngoingambiendem New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình đã vào rồi bạn ơi nhưng mình ko tải được mục đó và hình như là tất cả các line của mục đó điều ko tải đuọc thi phải cám ợn bạn đã góp ý cho mình

4. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Bạn vào link này nhé: (của DuongNguyen - 1 mod rất có uy tín của ABV đấy!)
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=1186
    (nếu bạn dùng ADSL thì coi được hình rất nhanh, nếu dùng dial-up thì có thể đọc "lời thuyết minh" cũng rất tốt rồi)

Có 1-2 bài khác nữa nhưng vì kg có hình ảnh và nói hơi chung chung nên mình kg muốn reccommend cho bạn.
    Nhìn chung, giống cá và tên cá mỗi ngày mỗi phát triển và do người lai tạo ra giống đó đặt tên. Nên bạn cứ gọi chung tụi nó là "CÁ LA HÁN". Cuối cùng: dù là giống cá quí tới đâu mà kg đảm bảo tiêu chuẩn của một con cá đẹp - và đặc biệt kg phải là con cá bạn thích thì tên giống cá đó lúc đó cũng chẳng còn mấy ý nghĩa...

Chúc bạn mau tìm được một chú cá đẹpđúng sở thích của bạn.

Spam 1 tí: cái nick "ngoingambiendem" của bạn hay hay là!!! Mình cũng là dân biển (Nha Trang), đọc cái nick của bạn thấy nhớ quê quá xá...

5. chicka2006

chicka2006 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào bạn ngoingambiendem,bạn có thể đặt mua báo Cá cãnh hay Kỹ thuật nuôi ,chăm sóc cá la hán phát hành hàng tháng cũng có vài hướng dẫn cách phân loại cá la hán.Chicka