Phân vân quá

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kodomo, 7/11/07.

1. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Tham gia diễn đàn và nuôi mấy chú lahan. Mình thấy anh em nói nhiều về thức ăn và cách thức cho cá lahan ăn để có kết quả tốt nhất. Nhưng thực sự thì mình đang phân vân về thức ăn khô cho em nó lên đầu. Không biết là JBL, Sumo hay XO có tác dụng và hiệu quả nhất đây? Hay từng loại có tác dụng đối với từng loại cá? Bây giờ xuất hiện thêm Viking nữa. Anh em nào có kinh nghiệm rồi chia sẻ cùng 4R nhé. Để mình quyết định cho ăn món đó. Đặt giả thiết là con cá đã qua thời kỳ cá bột. khoảng 2 ngón tay.

2. Rumbeng

Rumbeng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn Kodomo phân vân việc chọn loại thức ăn khô nào tốt nhất phải kg?Nếu bạn tin mình thì nên chọn loại Novo JBL của nước Đức sản xuất là tốt nhất. Với điều kiện phải là hàng thiệt nha.Sau khi cho ăn thì bạn sẽ thấy kết quả liền .Chúc bạn có những chú cá đẹp.

3. thekingx

thekingx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng chọn JBL cho cục kưng ăn nè. Kết quả cũng khả wan lắm

4. dungvo

dungvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cục kưng bạn nhiêu tháng rồi ? coi chừng cá bột cho ăn JBL thành rô phi đó :D

5. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chú em của mình cũng lớn rồi, khoảng gần bàn tay. Mình cũng mua 1 ho JBL nhưng dạo này hay cho ăn sumo. Nghe theo anh em mình sẽ cho ăn JBL nhiều hơn.

6. ChanhNhucaCanh

ChanhNhucaCanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bạn thuộc giống nào mới wan trọn, nếu là loại giống gien màu đỏ thì phải cho ăn loại thức ăn khô như viking, jbl.
    còn không thì cho ăn xo humpy head là ok. nhưng wan trọng là phải có đồ tươi mát.. í lộn tươi sống cho em nó xơi ngày 2 cữ sáng trưa. chiều tối thì thức ăn khô. chúc cá mau đẹp nhe'....:applause:

7. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    JBL... là sự lựa chọn cuối cùng của tôi (tuy chậm mà chắc bạn ơi,,,cá chịu thì Màu-Đầu-Châu khỏi bàn luôn)

8. dungvo

dungvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Tinhyeuthetham.. thiết...:D thấy cá 2 tháng ăn JBL lên màu đỏ lòm và châu tụt sạch chưa, sau đó phải cho ăn thức ăn trộn tảo mới hồi phục châu được ( trước đó ăn XO không sao :D )... mệt thế đấy.... cá ơi là cá...

9. binhcam

binhcam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tôi thấy 3 loại trên loại nào cũng tốt cả,quan trọng là chọn dc loại hợp với cá bạn thôi.như kiểu sữa cho em bé ấy mà,có loại rất tốt với cháu này nhưng lại gây táo bón với cháu kia..nên các mama hay thay đổi là vì điều đó đấy bạn:)

10. tiachop

tiachop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0

theo em thì bác cho en bột vào buổi sáng thì bác cho en mỗi lần hít hộp loại này thì thay hộp loại khác, còn bữa trưa thì bác cho en thịt bò, tối cho en tôm tươi là ok cá mau lớn đủ chất dinh dưỡng nữa!!!!

11. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chưa từng bị như thế,,,cá mình 3 tháng vẫn đều đều sáng Tôm bóc vỏ,trưa chiều JBL Châu-Màu_Chữ đều hết,,,vẫn ổn định tuy lên màu hơi lâu nhưng...đã lên rồi thì tuyệt.

12. ChanhNhucaCanh

ChanhNhucaCanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn này hình như đi ngược hướng

sao hình như bạn đi ngược với bình thường vậy ta, tối không nên cho ăn dồ tươi sống, sáng trưa đồ sống, tối nên ăn thức ăn tổng hợp tránh nguy cơ sình bụng. theo mình biết là vậy, xin đc chỉ giáo thêm:applause:

13. bungbu_pp

bungbu_pp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin lổi mình nói thẳng nha, ko có thức ăn khô nào lên đầu hết, tất cả đều do người nuôi chăm sóc kỹ và cho ăn điều độ và con cá có gene trội lên đầu thì đầu sẽ lên ào ào...chủ yếu là thức ăn tự nhiên là tốt nhất cộng thêm ánh sáng và môi trường tốt con cá sẽ có châu màu sáng đẹp.