Phân vân vấn đề đạo đức Giống gà

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi PhanDucThanh, 20/2/11.

1. PhanDucThanh

PhanDucThanh Active Member

Thích đã nhận:
    10
    xin chào , mình có 1 vấn đề rất khó xử , chuyện như thế này , lúc mình đang cản giống gà , thì khi đó con mái chưa đẻ , nhưng khi đó mình bận việc phải đi cả hơn 10 ngày , nhờ người nhà chăm sóc , nhưng rất tiếc khi về phát hiện ra con gà cha nhảy chuồng quan hệ với con của nó, và đẻ ra 8 trứng , về thì nó đã ấp rồi , mình tính bỏ mà tiếc quá , nên để lại , giờ có 6 con mái va 2 trống được 7 tháng , nhưng 2 con trống khi 5 tháng phải ngăn bầy , vì trỡ mặt , có 1 điều là nó đá rất hay , gà cha lai 50 . nhưng vấn đề quan trọng là mình có nên chơi nó không , thường người ta rất kị gà như vậy , mình cũng rất tiếc khi sự việc như vậy . Mong anh em chia sẻ cảm xúc , và chém nhẹ tay mình với . thank

2. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    Wow , đúng là chuyện khó sử nhưng theo mình cứ để vậy nhiều khi ra con hay không chừng nữa.... mình chuẩn bị làm như vậy cha -- con , cô cháu :D

3. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    không sao đâu pro cứ chơi đi. cứ cho đạp trùng huyết vậy biết đâu nó ra thuần dòng lại càng tốt.hehe

4. GANOIGIONGTROM

GANOIGIONGTROM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    Không sao đâu bạn ơi! Cứ để chơi đi. Với con người gọi là loạn luân với con gà là lai trùng huyết thôi.

5. PhanDucThanh

PhanDucThanh Active Member

Thích đã nhận:
    10
    thank các anh em đã góp ý , cái đó bắt buộc thui , chứ ai dám đem nó vào để áp dụng chương trình lai giống bổn hahhahahha

6. trandat_ct

trandat_ct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,074
    không sao đâu anh ơi , mà nó lỡ làm như vậy rồi thì anh cứ cho nó làm vậy vài năm nữa càng tốt hehehe...

7. happyland

happyland Well-Known Member

Thích đã nhận:
    165
    Gà phải giống tốt thì người ta mới làm vậy,mà nêu muốn tạo dòng thuần thì lấy chú với cháu,chứ ít ai mà lấy cha với con lắm,với gà Việt mình lai kiểu cha con như vậy thì không hiệu quả đâu,không tin bác cứ đem gà con đó đi thử cựa thử.

8. sonke-hanoi

sonke-hanoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    mình thì không muốn cho gà lai đồng huyết,mình đã đúc lứa gà đồng huyết rồi,gà nở ra yếu và trông như bị đao í,gà đồng huyết nở ra nuôi lớn rồi vào nồi là hợp lý nhất bạn à.không thể tin tưởng được mấy em đấy.Thân!!!!!!!!!!!!!!!!