phanbiet kingkamfa

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thien an, 25/4/06.

1. thien an

thien an Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới tập chơi cá la hán, mong bà con chỉ gúp cách phân biệt kingkamfa với , xin cảm ơn!!!!

2. vnrua

vnrua Member

Thích đã nhận:
    0
    chào bạn,

Theo mình được biết thì kingkamfa thì hai bên mang cá không có mang tai (không chấm tang)
    Mình cũng mới nuôi cá la hán. Mình đang nuôi 2 con king kamfa bột mắt trắng, không chấm tang. Sau 2 tuần nó vẫn còn trắng nhách =))
    Hiện tại mình thấy hàng loại này về SG nhiều rồi (cá bột), giá cũng không cao lắm (100K trở lại). Con hàng đẹp thì mình không biết giá bao nhiêu :laughing:

Chúc bạn tìm được cá như ý :)

vnRua :D

3. vnrua

vnrua Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu đúng là king kamfa thi lớn lên cá sẽ lột mất chữ. Con nhiều chữ có lẽ là con mái :laughing:
    Chỗ mình mua cá bột con king kamfa có cái đầu tròn như trái bóng bàn =P~
    Theo mình thấy trong may forum của tụi Thái thì king kamfa có đầu rất to :)

4. Phi Tuyet

Phi Tuyet Member

Thích đã nhận:
    0
    anh nào biết chổ mua king kam fa cá bột ở đâu uy tín làm ơn chỉ dùm em với,cám ơn mấy anh nhiều.nhà em ở q1 ,tphcm ,thân.

5. nhoc_ty

nhoc_ty Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hôm truớc có đi dzong dzong coi, có 2 cho ban cá bột king chổ nào cũng kiu là cá nhập từ TL, ngta nói cá ép ở đây ko lên đầu, THập Bát LA HAn bán 250k/con, con 1 chỗ kia trên bờ kè Lê Văn Sỹ Q3, 200k/con nếu mình bắt, còn ổng bắt thì 150k, ma ổng nói là hên xui thôi ko biết trống mái.

6. TuanLe97

TuanLe97 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Thập bát la hán 250k 1 con không đáng tin đâu bạn ơi, mình nhìn cá thấy xí lắm, bạn qua Thủy Trung mà coi, đẹp hơn nhiều, nhưng ...800k 1 con.

7. Harry Potter

Harry Potter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tiền nào của nấy, nuôi cá la hán cũng phải có 1 chút may mắn nữa, và phải mua con nào phù hợp với túi tiền - khả năng của mình nữa, chưa hẳn cá mắc tiền là "xịn" đâu!

8. DuyQuang

DuyQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    phân biệt kingkamfa

Kingkamfa ko có chấm tang,duoi xòe ra nhu cai quạt,mình vuông,mắt trắng,bạn muốn biết coi hình ảnh vao :kafamalau.com

9. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ặc ặc...ko ai biết chính xác king kamfa ra sao vì nó có nhiều giống quá(hơn 50 loại thì phải).Chỉ phân biệt bằng đuôi quạt thôi...nhiều con vẫn có chấm tang,mắt trắng,mắt đỏ .có khi còn có miệng trề nữa(cái này lúc trước có bác nào rao bán 2 con king kamfa miệng trề đó )
    kammalau là 1 loại khác nữa ko thuộc king kamfa đâu bạn trang web đúng của nó nè http://www.kamfamalau.com/

10. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
  11. thien an

thien an Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn bà con đã cho mình biết một số thông tin hữu ích. Và cho hỏi thêm kingkamfa có loai nao ko có chữ ko? vì mình mới mua 1 con cá bột người ta nói là kingkamfa, mình của nó có châu rất mờ, mắt trắng, hàng chữ thì chỉ có vài chấm đen thôi, mình mua 130k.:confused:

12. batuocbongdem

Thích đã nhận:
    1
    mình ko biết chúc mừng hay chia buồn với bạn khi đóng lệ phí vào king kamfa bột đây.Nếu bạn mua kkf bột đúng loại 1 thì giá phải từ 300-500,mà tỷ lệ lên đầu của kkf cực kì thấp...5%- 10% thôi.Nên muốn chơi kkf thì theo mình tốt nhất là ráng nhịn ăn mấy tháng mà mua 1 con đã lên đầu thì tốt hơn.

13. Who is fish

Who is fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hìhì ,mình cũng nghĩ vậy đó ,muốn mua cá tốt thì phải dành tiền ,ngoài ra bạn còn phải chuẩn bị nhiều thứ khác
    Mong bạn có cá tồt .

14. lovesickmissyou

lovesickmissyou Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nghe bác batuocbongdem nói xong thì thấy vui ghê, mình có con King( nuôi từ lúc còn là cá bột), bây giò đang lớn gần 2 ngón tay mà đầu chuẩn bị qua lưng, còn châu thì VÔ TƯ, ngay trên đầu cũng có.
    nhưng ko biết đó là King gì nữa( vì nhiều loại quá).

15. batuocbongdem

Thích đã nhận:
    1
    Chúc mừng bác nha...ko ngờ SV nghèo mà có con king ghê thế ah.Giá cũng 1 chai trở lên đó.Sau bác ko chụp hình post lên cho anh em thưởng thức coi nó là king gì nè =))

16. thien an

thien an Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Một bài học cũng ko đắt lắm, mình ráng nuôi thử xem lớn lên nó thành con gì rồi pót hình lên cho bà con rút kinh nghiệm. Con đó ở mỹ nhân ngư gọi là kingkamfa ( ko biết fa cái giống gì nữa????)[-( [-( ~X( ~X(

17. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiện nay em còn cỡ 700k tiết kiệm ( HS lớp 6 mà )
    Nên mua KING nào ??
    KIng Kamfa hay King Kong ??

18. lovesickmissyou

lovesickmissyou Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác BAtuocbondem oi! con cá đó là ông chú mua tặng đó.
    đi sữa máy tính cho ổng thì được tặng con cá LH này.
    mà cá LH KING no có giá cũng KINH quá.
    còn post hình thì phải chờ đi muợn để post chứ mình ko có.
    khoảng 1 tuần nữa post lên để anh em có ý kiến giúp em nha.

19. Đồ đệ cá la hán

Đồ đệ cá la hán Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    King Kamfa

Em có vài con King Kamfa (lúc mua họ nói vậy) nuôi từ nhỏ giờ chừng 1 ngón tay, dài 1 lóng rưỡi. Toàn thân giờ ánh xanh dưới đèn, đuôi vi thì có chấm nhỏ li ti màu trắng chưa rõ lên màu gì, không có chấm tang trên đầu, chữ dài và rõ từ mang tới đuôi. Tụi này nhìn tới nhìn lui đứa nào cũng mỏ nhọn, không biết tương lai đầu cổ ra sao nữa [-(
    Bữa nào rảnh pót hình tụi nó cho bà con coi thử là king hay king kong .........Chọn được King ngon là cả một gia tài! :laughing: