Phát hiện mới làm cho chim bổi mau miệng!!!

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi songoku234, 1/4/08.

1. songoku234

songoku234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    mình mới phát hiện ra cách làm chim bổi mau hót đây tại vì mình thấy làm cách này con bổi nhà mình nó hót dữ wa'.Cách lam như sau: treo lồng con bổi ở giữa 2 con mi thuộc nhớ la treo sát nhé goy` để đó cho 2 con thuộc mặc sức hót lúc đầu con bổi nó sẽ hơi hoảng 1 chút nhung ko sao đâu cỡ 1,2 ngày la nó wen a` và c ứ để như thế một thời gian ban để ý sẽ thấy con bổi hót lại cho mà xem mà hót to lắm nhứ ko phải hót gió đâu nha,đây chỉ là cách làm của em thui mấy bác coi có được ko ạ và cho em xin ý kiến

2. hai laokai

hai laokai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    441
    songoku234.
    pó tay với ông rồi songoku ơi ông để giữa hai làn đạn thế này thì còn gì là chim với chả cò:D như này chắc phải mấy năm đợi 2 con thuộc kia nó già thì đàn em nó mới lên tiếng:applause::applause::applause:

3. __Nick__

__Nick__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    em thì em pó tay cái cách của pác. nó làm trung gian cho 2 làn đạn mà đòi mở miệng mau..............Em chịu pác rùi đới. hehehehe . đợi 2 con thuộc kia già cầm súng bắn hết nổi đi, rồi hãy mong tới lượt em nhở tòng quân kakakaka:D:D:D:D

4. Dr Tien

Dr Tien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Thông thường không ai làm vậy cả;
    Trường hợp cũa bạn là trường hợp hiếm xãy ra vì hai mi thuộc, thuộc loại mi hót, mi bổi thuộc loại mi chọi.

5. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Dù cho con Mi mộc đó có tướng chọi đi nữa thì vẫn là ma mới.Lạ nước lạ cái mà để ma cũ đánh chém thỏa thích như thía theo mình chỉ có hại chứ hok thể có lợi đc.Dùng tiếng hót để thể hiện sức mạnh ở Họa Mi là rõ nét nhất mà bác lại làm thía thì còn gì là chim với cò??:(

6. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    theo mình bạn làm như vậy chỉ có hại cho mi bổi thôi, như thế chỉ cần lần thư hai thì mi mi sẽ hoảng thật sự chứ không phải hơi hoảng đâu!!!

7. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    cũng còn tùy con mộc như nào.có con mộc mới về đập chết con thuộc thì sao.nếu mộc có vẻ dạn dĩ thì ok

8. songoku234

Thích đã nhận:
    138
    hix mình thấy con mộc nhà mình nó hot' đấu với 2 con mi thuộc lun nên mình tưởng làm như vậy chim sẽ mau hot'

9. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Về lý thuyết thì ít người làm như bạn. Tuy nhiên vẫn có ngoại lệ chứ. Biết đâu con bổi của bác thuộc loại hổ tướng thì sao. Bạn cứ để như vậy, để ý xem con bổi còn tiếp tục hăng không, nếu hăng quá coi chừng con thuộc lại hãi đó. Chỉ nên áp dụng 3-5 ngày là cùng để lâu không hiệu quả. Sau đó một đến hai tuần rồi lặp lại.
    Chúc bạn thành công !

10. HAU_NT

HAU_NT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    =))=))=)) Có lẽ đây là cách độc nhất mà từ trước đến nay chỉ có bạn dùng thôi a', Khâm phục bạn thiệt thế mà cũng nghĩ ra hay thật =))=))=)). Biết đâu con Mi mộc của bạn là kỳ nhân dị tướng thì sao ha :applause::applause::applause:

=))=))=)) Đây được coi là một phát minh mới chứ hok phải đơn giản đâu nha songoku234 chắt bạn là một người ko ngừng sáng tạo ha. Anh em trong diễn đàn chim cứ thử cách này xem sao biết đâu lại có nhiều phát hiện thú vị :applause::applause::applause:

Last edited by a moderator: 3/4/08
  11. songoku234

Thích đã nhận:
    138
    con bổi mình mua nó dữ lắm,mới mua dc 3 4 ngày là nó hót với con thuộc nhà mình goy`,em nay mình nhờ người bạn tậu dùm mắt chú ta xanh lè a` chắc con bổi của mình thuộc loai pro goy` hihihi

12. mê họa mi

mê họa mi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    Hôm nào post hình em nó lên xem mặt mũi thế nào mà dữ zậy bạn. bạn mua ở đâu, bao nhiêu thía?
    Chúc bạn có em mi ưng ý!

13. songoku234

Thích đã nhận:
    138
    mình nhờ người bạn mua giá 300k dó bạn,em nó tuy dạn nhưng tới gần là nó vẫn nhảy loạn xạ bạn à nên cũng khó chụp lắm

14. HAU_NT

HAU_NT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Mi pro

Sáng hôm nay mình đến hội chơi Họa Mi ở Nha Trang cũng có thấy một anh mua một chú Mi mộc chân còn bấm chì được 3 ngày đem ra hội chim chơi dữ lém đấu hót và rất hung đá khoảng 50_60 mỏ giá cũng mềm 300k thôi.

15. iss

iss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    trường hợp này cũng thường thôi, ngày trước mình cũng làm thế rồi, chắc là con mộc nhận làm học trò đấy ?????

16. vietanh_s

vietanh_s Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    con mi của anh sôngku là 1 con mi hay. nhưng cách anh thuộc chim như thế nói ra người ko bit mà áp dụng thi coi như hỏng chim. em cũng mới có 1 con mộc tinh vừa đánh ở rừng cẩm thủy về( em đi đánh chim cùng thợ) vậy mà cho trong túi giấy xùy cái hót luôn. chim ở rừng mới về nên để chỗ kín ko có tiếng chim thuộc là tốt nhất. mà tốt hơn là nên mua luôn con vợ nó đc thợ chim đánh về ( ở chỗ em họ đánh cả vợ lẫn chồng) đem về dâm lên. nhưng nói vậy chứ chim ở rừng hay chưa chắc về đã hay. bỏ ra 3 đến 5 trăm mua 1 con mộc về có khi vất đi.

17. vietanh_s

vietanh_s Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    chim mà ở chân kẹp chì là mi lạng sơn. chỉ mang đi nấu cháo, nuôi phí cám. trừ con mái hay thì để lại. như em đã nói. em hay mua chim mộc trực tiếp của dân đánh chim về. có con vừa về hót ầm ầm, dí vào chim thuộc đánh và mổ lồng cồm cộp nhưng 1 thời gian sau xuống. con chim kẹp chì anh nói có lẽ là đang còn căng lửa rừng thôi.

18. hocdoi

hocdoi Member

Thích đã nhận:
    5
    Tôi mới nuôi chim, mong các bạn chỉ giúp.
    Tôi mới mua chim HM bổi đuợc 1 tuần, trưa nào chim cũng hót chuyện. Vậy bao lâu chim mới hót thật sự. Bột, châu chấu, nước đầy đủ. Cám ơn.

19. haihp

haihp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    các bác cho hỏi chân kẹp chì là như thế nào nếu có ảnh các bác cho xem với

20. hoami&gachoi2

hoami&gachoi2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Tôi thấy cũng thường thật. Nếu cho cậu ta đứng giữa 2 vận động viên đấm bốc xem có toát mồ hôi ra không ma còn hát. À chắc la kêu cứuhiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii